ถามเรื่องเฟืองท้าย cusco แบบนี้เสียรึป่าว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31233
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31233

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้ LSD ของ cusco เพิ่งใช้ได้ไม่นาน เวลาเลี้ยวจะดังหน่อย ดังกึกๆๆๆ น่ารำคาญนิดนึง แต่ผมก็เข้าใจว่ามันเป็นอาการปกติของเฟืองซิ่ง
แต่อยู่ๆ เมื่อคืนหลังจากที่ขับทางไกลประมาณ 2 ชม. เวลาเลี้ยวมันไม่มีเสียงแล้วอ่ะคับ อย่างงี้คือมันเสียรึป่าวคับ แล้วมันซ่อมได้มั้ย เพิ่งเปลี่ยนมาใช้เต็ดเอง :coolly-0027:

ไม่น่าจะเสียง่ายๆ นะครับ น้ำมันเฟืองท้ายก็มีส่วนสำคัญ เปลี่ยนใหม่หรือยัง ต้องใช้น้ำมัน LSD ด้วยนะครับ

ผมว่าน่าจะเป็นเต็ด80%คับมีบ้างจังหวะในเวลาเลี้ยวมันจะไม่ดังคับถ้าเต็ด100%ดังทุกที่ที่เลี้ยวขับยากมาก

อาการนี้น้ำมันเฟืองท้ายน่าจะหมดสภาพครับ

โอเวอร์ฮอลน์ ได้ครับ แล้วจะน่าลำคาญกว่าเก่าอีกเยอะเลย

• กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าน้ำมันไม่ใช่ของ LSD ล่ะคับ จะเป็นอะไรมั้ย คือผมไม่แน่ใจว่าตอนที่ช่างเค้าใส่ให้เนี่ยะ เค้าถ่ายน้ำมันให้ด้วยรึป่าว แล้วถ้าถ่ายแต่ไม่ใช่ของ LSD โดยเฉพาะ จะเสียมั้ย แล้วจะเกิดอาการเลยมั้ยคับ เพราะนี่ผมก็ใช้มาเป็นอาทิตย์้แล้ว เพิ่งเป็น

ค่าใช่จ่ายในการโอเวอร์ฮอล ประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ

ขอบคุณคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม