สอบถามผู้รู้หน่อยครับ Rb 25 NO BO

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ samran250
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

samran250

Register
เข้าร่วม
20 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
Rb 25 NO BO บอดี้ ตัวบอดี้ เอ31 วางเครื่องเพิ่งเสร็จสตาทเครื่องติดเดินเบาได้แต่เร่งไม่ได้ครับ เร่งแล้ววูบดับ ปั๊มติ๊กเช็คแล้วแรงดันใช้ได้ เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว แอร์โฟลองสลับดูแล้วอาการเหมือนเดิมเร่งไม่ได้ ดัง บุบๆๆๆ บางครั้งแบคออกทางกรองอากาศ อยากรบกวนผู้รู้ ผู้มีประสบการหน่อยครับว่ามานเป็นที่สาเหตุใดครับ

แล้วอู่ที่เพิ่งวางเครื่องมาเค้าไม่ว่าไงหรอครับ

Rb 25 NO BO บอดี้ ตัวบอดี้ เอ31 วางเครื่องเพิ่งเสร็จสตาทเครื่องติดเดินเบาได้แต่เร่งไม่ได้ครับ เร่งแล้ววูบดับ ปั๊มติ๊กเช็คแล้วแรงดันใช้ได้ เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว แอร์โฟลองสลับดูแล้วอาการเหมือนเดิมเร่งไม่ได้ ดัง บุบๆๆๆ บางครั้งแบคออกทางกรองอากาศ อยากรบกวนผู้รู้ ผู้มีประสบการหน่อยครับว่ามานเป็นที่สาเหตุใดครับ

ติดแก๊สแบบมิกเซอร์หรือป่าวครับ ถ้าไม่ได้ติดลองเช็คคอยว่ารั่วไหมและหัวฉีดว่ารั่วไหม

crank angle sensor มีปัญหาป่าวครับ
เคยเป็นครับ เดินเบามีปัญหา ออกตัวยาก ต้องลากรอบไปให้ได้สักสี่พันถึงจะนิ่ง

ผมว่าลองไล่ตามนี้ดูมั๊ยครับ
1.ลองดูsensorลิ้นปีกผีเสื้อ ที่ปลั๊กเป็นสายต่อแยกออกมา ตอนถอดปลั๊กออกอาการเหมือนเดิมหรือไม่ (ถ้าไม่มีสัญญาณเข้ากล่อง หรือ ค่าความต้านทานภายในเพี้ยน จะทำให้ไม่สั่งหัวฉีดจ่ายน้ำมันเพิ่มตอนเร่งเครื่อง เครื่องจะสะดุด)

2.ลองดูAAC valve ตรงหลังท่อร่วม ถอดปลั๊กออกแล้วอาการเหมือนเดิมหรือไม่ (ถ้าเสีย จะทำให้ไม่สามารถชดเชยอากาศช่วยตอนเร่งเครื่อง น้ำมันก็จะไม่ฉีดเพิ่มตาม เครื่องก็จะไม่มีกำลัง ทำให้สะดุด)

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีรถพังที ตจว.ช่างที่วางเครรื่องไม่ค่อยเป็น rb ครับ เลยต้องหาข้อมูลเองครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม