เบรกแข็ง เบรกไม่ค่อยอยู่ หลังจากเอาออกมาจากอู่ประกัน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311256
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311256

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆด้วยครับ
รถผมเพิ่งเอาออกมาจากอู่ประกันครับ จากการที่จอดอยู่ดีๆ โดนคนเมาขับมาสอยท้ายแบบเต็มๆ ขอเล่ารายละเอียดครับ คือ เมื่อสามเดือนที่แล้ว เพิ่งเอาน้องโลมาขาวไปยกช่วงล่างใหม่ หน้า หลัง Skyline ครับ ล้อ ยางตั้งศูนย์เป็นอย่างดี เบรกเจียรซะไร้รอยน้องสนิมเลย วันรับรถจากอู่แต่งก็ ทดลอง ประทับใจในความนิ่งที่เปลี่ยนไป เบรกมั่นใจ เอาอยู่ ช่างตั้งได้ประทับใจมาก เพิ่งสัมผัสรสชาติ Skyline ว่ามันดีขึ้นอย่างนี้นนี่เอง หลังจากเทสรถ ก็จอดไว้หน้าอู่ กำลังจ่ายตังค์เลย โดนคนเมาขับชนคันอื่นแล้ว มันแถมาฟาดรถผมครับ เศร้ามากๆ และก็เอาเข้าอู่ประกัน โดนนอนอู่ไปเกือบๆสามเดือน วันที่รับรถความรู้สึกที่สัมผัสได้คือ เบรกไม่อยู่ เบรกแข็งๆหน่อยครับ แต่ไม่น่าใช่แบบแข็งเพราะหม้อลมรั่วนะครับ (หม้อลมก็ปลี่ยนพร้อมช่วงล่างไปด้วย เพราะหม้อลมที่ติดมาจากโรงงานลาโลก กดไม่ลง ถ้าฝืนกดมากๆมีเสียงฟิ๊ดๆ ด้วยครับ) ก็งงว่าอาการอย่างนี้เป็นเพราะอะไรได้บ้างครับ งงเลย จากที่เบรกหนึบๆ มั่นใจๆ ผิดอาการเลยครับ อ่อ แต่พอบอกอู่ประกันว่าอาการมันไม่ใช่แบบเดิมนะ อู่เขาก็บอกว่า ไม่เเกี่ยวกับเขานะ โดนชนหลัง เบรกไม่เกียวเขาไม่รับผิดชอบ แถมโดนคำพูดแทงใจดำมาอีกว่า รถเก่าแบบนี้มันเสื่อมมากแล้ว ไม่เกี่ยวกับเขา เซ็งมากๆๆๆ แต่ก็รับรถมาแหละครับ รบกวนช่วยผมด้วยนะครับ บอกตามตรงว่าตอนนี้ไม่กล้าขับเลยครับ เบรกไม่ดีไม่กล้าเลยครับ
ปลง ตอนนี้จานเบรกน้อสนิทเต็มเลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม