เปลี่ยนยางคู่หน้าใหม่และซ่อมแม็กทำสีใหม่ แต่ก็ยังสั่น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31520
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31520

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เป็นไปได้ไหมครับว่าเครื่องถ่วงล้อที่ร้านซ่อมแม็ก มันไม่ค่อยดีเพราะเห็นมันเก่ามาก ขนาดเปลี่ยนยางใหม่แล้ว วิ่งที่ประมาณ 100km/h ยังรู้สึกว่าพวงมาลัยสั่นเลย ผมไปทำมาที่ร้าน แม็ก 2 แถว ตลาดพูนทรัพย์ ปทุมอ่ะ งง :cry:

ล้อดุ้งรึป่าวครับ ลองจี้ล้อ ดูดิครับ

เป็นไปได้ไหมครับว่าเครื่องถ่วงล้อที่ร้านซ่อมแม็ก มันไม่ค่อยดีเพราะเห็นมันเก่ามาก ขนาดเปลี่ยนยางใหม่แล้ว วิ่งที่ประมาณ 100km/h ยังรู้สึกว่าพวงมาลัยสั่นเลย ผมไปทำมาที่ร้าน แม็ก 2 แถว ตลาดพูนทรัพย์ ปทุมอ่ะ งง :cry:

อาจเป็นไปได้ครับที่ถ่วงมาไม่ดี หรืออาจจะเป็นที่ลูกปืนล้อก้อได้
เคยเปลี่ยนลูกปืนล้อหรือยัง ลองไปหาร้าน ตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ดูครับ
ก่อนถ่วงลองให้เค้าเช็คลูกปืนล้อดูก่อนว่าคลอนหรือเปล่า อายุรถก็ 10 กว่าปีแล้ว

เป็นเพราะพวกลูกหมากหรือพวกบูชยางหรือเปล่าครับ อ้ออาจมีพวกปัญหาแร็คพวงมาลัยด้วยก็ไดครับเคยเป็นเหมือนกันลองเช็คให้ละเอียดแล้วกัน

เกิน 100 แล้วสั่น......
ยางก้อใหม่ ถ่วงก้อแล้ง........
อย่างว่าครับ จี้ล้อดู........อ้อ บูชล้อยังอยู่ดีรึป่าว ไอ้นี่ล่ะ ตัวดีเลย
จานเบรคด้วย อย่าลืม.......อย่าเครียด ค่อยๆดูไป

รถผมก็เป็น อักลูกหมากใหม่หมด กลึงบูชที่ตอกใส่ล้อหน้าแล้ว ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ จี้ยาง ตอนนี้สั่นนิดหน่อยครับ แต่ของผมสั่นที่ประมาณ 120 นะครับ มีไรโทรถามได้ครับ 0870789257 เอกครับ

เกิน 100 แล้วสั่น......
ยางก้อใหม่ ถ่วงก้อแล้ง........
อย่างว่าครับ จี้ล้อดู........อ้อ บูชล้อยังอยู่ดีรึป่าว ไอ้นี่ล่ะ ตัวดีเลย
จานเบรคด้วย อย่าลืม.......อย่าเครียด ค่อยๆดูไป

นิ่งเลยดิ รถท่านอะ เหอะๆๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
ไปถ่วงล้อมาใหม่หายครับ สรุปก็คือเครื่องถ่วงล้อของร้านแม่งห่วย เลยต้องเสียเงินถ่วงล้อเพิ่มอีก 300 ถ้าใครไปทำที่ร้านนี้ก็บอกให้เค้าลดราคาลงอีก 300 นะครับ :frown:

นิ่งเลยดิ รถท่านอะ เหอะๆๆ
ยังๆๆๆๆ.... มีนิดๆ เริ่มที่ 120-130
ยังไม่ตั้ง0 ถ่วงจี้
รอของมาใส่ก่อน แล้วค่อยไล่ทำทีเดียวเลย

1. ล้อคด งอหรือไม่
2. ดุมล้อแมกซ์ พอดีกับตัวยึดล้อด้านในหรือไม่
3. ยางบูต ต่างๆ สภาพ เป็นอย่างไร
4. ถ้าทั้งสามอย่างดี ล้อถ่วงจี้ ครับ

อ๋อ ถ้ายางใหม่ ไม่บวมนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม