ถามเรื่อง RB25 โบ เครื่องเดินเหมือนซูบารุครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ KIT MTU
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

KIT MTU

Member
Register
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทราบว่ามันจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ เช่น แอร์โฟร์หรือหัวเที่ยนน่าจะเกี่ยวไหมครับ ตอยแรกนึกว่าท่อรั่วแล้วเป็นพอทำท่อมาไม่หายครับ

ก่อนหน้านี้เปลี่ยนคอยล์มาครับเพราะตอนเครื่องร้อยมันถึงจะดังเหมือนซูบารุ แต่ตอนนี้ติดเครื่องก็เป็นเลยครับ รบก่อนช่วยตอบด้วยครับ

ปล
ซูบารุคือเครื่องเดินไม่เรีบ ดังบึบๆๆๆๆอ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ทราบว่ามันจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ เช่น แอร์โฟร์หรือหัวเที่ยนน่าจะเกี่ยวไหมครับ ตอยแรกนึกว่าท่อรั่วแล้วเป็นพอทำท่อมาไม่หายครับ

ก่อนหน้านี้เปลี่ยนคอยล์มาครับเพราะตอนเครื่องร้อยมันถึงจะดังเหมือนซูบารุ แต่ตอนนี้ติดเครื่องก็เป็นเลยครับ รบก่อนช่วยตอบด้วยครับ

ปล
ซูบารุคือเครื่องเดินไม่เรีบ ดังบึบๆๆๆๆอ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
น้ำเข้ากล่อง
แอร์โฟลเสื่อม
คอล์ยรั่ว
เซนเซอร์น้ำ
หัวฉีดตาย
ร่องแหวนแตก
ฯลฯ
เป็นไปได้ทั้งนี้นครับ:coolly-0033:

น้าครับเครืองเพิ่งวางมาเองนะครับทำไมไปไวจังเลย งี้อีกหลายตังสิครับเนี้ย แย่แล้ว

น้าครับเครืองเพิ่งวางมาเองนะครับทำไมไปไวจังเลย งี้อีกหลายตังสิครับเนี้ย แย่แล้ว
ตอบตามสาเหตุที่อาจเป็นไปได้ต้องเช็คให้แน่นอนก่อนครับ:coolly-0033:

ของผมน้ำเข้าฝาครอบคอยไปขังอยู่ในเบ้าหัวเทียนคับเอาน้ำออกหายสนิด.......ลองดูคับ

อย่าลืมนะครับว่าเครื่องที่เราเพิ่งวางมา...ก็เป็นเครื่องมือสองจากญี่ปุ่นเหมือนกัน......
...เพราะฉะนั้นควรเช็คให้ชัวก่อนครับ ก่อนเปลี่ยนอะไร..ไม่งันเสียตังบาน
ผมแนะนำว่าหาอู่ที่เขาชำนาญเครื่องตัวนี้อะครับ...(มีอะไหล่เครื่องตัวนี้เก็บไว้เยอะ)...เช็คดูก่อน..เขาจะได้ลองสับอะไหล่ดูได้ครับ

ตามข้างบนเลยคับ....พึ่งวางก็จิง อาจใช้ไปถึงอายุการใช้งานมันพอดี เสียบไม่แน่น หรือเสีย ก็ไม่รู้เช็คก่อนคับ ทีละขั้นตอน อย่าให้เส้นผมบังภูเขาคับ ........ผมเคยเจอแล้วคับ เกือบเสียก้อนโต แค่เส้นผมเส้นเล็กๆ

เช็คสายยางที่เข้าท่อร่มก่อนหลุดรั่วรึเปล่า

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ ตอนนี้ปกติแล้วครับเปลี่ยนคอยล์ ไป 2ตัวครับ