Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

เบื่อ อยากลาออก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31417
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31417

ตงฟางปุ๊ป้าย-ขี้เมาบางแสน
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากลาออก จากงาน แล้ว :embarrassed:

ใครมีงาน ดีๆ ให้ทำมั่ง แนะนำหน่อยนะครับ ..................

เกี่ยวกับ ทางช่างไฟฟ้า - อิเลคทรอนิคส์

มีเอาเปล่าช๊อตปลาตามเขตอภัยทาน

มีเอาเปล่าช๊อตปลาตามเขตอภัยทาน

ได้เงินเดือน ซัก 3 หมื่น อัพ มีโบนัส สวัสดิการ ก็ เอา ไม่เกี่ยงงาน ..............อิอิ

:sweet_kiss:

หรือ ทำเลขายของ ก็ ได้ เบื่อ งานลูกจ้าง อาจ เอาสูตร หมูที่บ้าน เปิดร้านหมูย่าง สาขา 2

ก็ดี เหมือนกัน วัดดวงแมร่งเลย เผื่อรวย

ผมทำงานมา 22 ปีกะอีก 2 เดือน 11 วัน เปลี่ยนหัวหน้ามา 9 คน และมีลูกน้องอีกไม่น้อยกว่า 30 คน ชีวิตทำงานมีทั้งสุขและทุกข์ บางครั้งเบื่อไม่อยากทำงาน บางครั้งอยากทำงานโดยไม่อยากให้มีวันหยุด คละเคล้ากันไป เสมือนน้ำมีขึ้นมีลง ก้ออยากจะบอกว่าให้อดทนทำไปก่อนเถอะเพราะปัญหาทุกปัญหามันมีทางออกอยู่แล้วเพียงแต่ชั่วโมงนี้เราอาจจะยังมองไม่เห็นทางออก ก็ต้องทำใจปล่อยวางบ้าง และที่สำคัญงานดีเงินเยอะมันหาง่ายซะที่ไหนแหละครับ..เอาใจช่วยครับ.

อยากเปลี่ยนงานจิงๆหยออออ...โทมาถามหลินจิ 555555

อยากเปลี่ยนงานจิงๆหยออออ...โทมาถามหลินจิ 555555

แล้วน้าปุ๊จะได้คำแนะนำว่าทำแม่มที่ละ2เดือนดีที่สุด
เอ่อขายหมูย่างก้ดีนะ แต่มาขายกรุงเทพนะจะได้อุดหนุนที่นู๊นมีขายแล้วมาเปิดที่ กทม ดีฝ่าเชื่อดิ

ขอบคุณ ทุก กำลังใจ ครับ

ตอนนี้ ก็ พยาม ดูๆ งาน อื่นๆ ไปเรื่อยๆ อ่ะ ถ้า ขยับได้ ก็ คิดว่า จะไป คงจะไป

ท้อ ครับ การเมืองเยอะ ทำดีเท่าไหร่ เหมือนไม่รู้จักพอ .............ปีนี้ลูกพี่ ให้ผม
ได้เกรด เอ แมร่ง ก็ หาเรื่อง ............เซร็งงงงงงง ........

หรือ ทำเลขายของ ก็ ได้ เบื่อ งานลูกจ้าง อาจ เอาสูตร หมูที่บ้าน เปิดร้านหมูย่าง สาขา 2

ก็ดี เหมือนกัน วัดดวงแมร่งเลย เผื่อรวย

ถ้าเป็นหนู หนูอยากเปิดร้าน

ออกมาทำอะไรของตัวเอง

เพราะเหนื่อยเท่าไหร่ มันได้เท่านั้น

เห็นเงินค่าเหนื่อยทุกวัน

น้าก็เปิดร้านส้มตำ

เอาหมูย่างเป็นพรีเซนเตอร์ดิ

อ่ออ + น้ำจิ้มรสเด็ดดด

ไปสายธารเอาน้ำจิ้มไปด้วยเน้อออ เอิ๊ก ๆ :biggrin:

อาชีพรับจ้างมันก็เป็นเรื่องปกติที่ต้องเบื่อๆ..อยากๆ..เป็นธรรมดา
แต่ถ้าเราสนุกกับงานมันก็ไม่น่าเบื่อ..เลิกงานก็ออกมาเฮฮากับพัก..พวกบ้างจะได้ผ่อนคคาย
ถึงแม้จะเป็นช่วงระยะเวลาสั้นๆ..แต่มันก็ดีกว่าไม่ปลดปล่อยเลยไม่ใช่หรือ...

เออน้าปุ๊เปิดร้านขายคอหมูย่างสูตรบ้านพี่จิน่าเวิร์ค...ต้มแซปก้อสุดยอด..จิง ๆ
.
.
ไปกินมาอร่อยเหาะ...ลูกค้ายืนเข้าคิวยาวเลย...เปลี่ยนแนวมั่งก้อดีไม่น่าเบื่อทำของเราเอง

ผมทำงานมา 22 ปีกะอีก 2 เดือน 11 วัน เปลี่ยนหัวหน้ามา 9 คน และมีลูกน้องอีกไม่น้อยกว่า 30 คน ชีวิตทำงานมีทั้งสุขและทุกข์ บางครั้งเบื่อไม่อยากทำงาน บางครั้งอยากทำงานโดยไม่อยากให้มีวันหยุด คละเคล้ากันไป เสมือนน้ำมีขึ้นมีลง ก้ออยากจะบอกว่าให้อดทนทำไปก่อนเถอะเพราะปัญหาทุกปัญหามันมีทางออกอยู่แล้วเพียงแต่ชั่วโมงนี้เราอาจจะยังมองไม่เห็นทางออก ก็ต้องทำใจปล่อยวางบ้าง และที่สำคัญงานดีเงินเยอะมันหาง่ายซะที่ไหนแหละครับ..เอาใจช่วยครับ.
ช่ายเรย..น้าลองพูดถูก...:smile:

..สู้ต่อไปคับน้าปุ๊..จาเอาใจช่วยนะค๊าบบบบบบบบ...:smile:

ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นรนกันต่อไป เอาใจช่วยครับ

ระบายออกมาให้หมดน้าปุ๊............
.
.
.
.
.
.
.
.
..
.
.
..
แล้วกลับมาทำงานซะดีๆ:biggrin:

อยากลาออก จากงาน แล้ว :embarrassed:

ใครมีงาน ดีๆ ให้ทำมั่ง แนะนำหน่อยนะครับ ..................

เกี่ยวกับ ทางช่างไฟฟ้า - อิเลคทรอนิคส์
ผมไม่มีความเห็นวะน้ากระทู้นี้:embarrassed:
แต่ที่เคยคุยก็ ดีนิ
งานที่ทำอยู่เทรนงานสอนงาน
ใบเซอร เพียบแล้วมั่ง:smile: :wink:

อยากกินมู๋ย่างน้าปุ๊อ่ะ...

สู้เว๊ยยยยยยยยยย

น้าปุ๊คับ.. ถ้าพร้อมลุยเป็นเจ้าของกิจการจริงๆ ผมไม่ขวาง..
แต่ถ้ายังสองจิตสองใจ..ลองหาองค์กรที่เล็กกว่านี่อยู่ ดีกว่าไม๊ องค์กรใหญ่ บ.มั่นคง การแข่งขันภายใน และภายนอกมันสูง..มันอาจจะไม่เหมาะกับวิถีศิลปินอย่างเรา..
ใจเย็นๆ ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้กลุ้ม..
เสาร์นี้คงไม่ได้เจอกันนะคับ เดี๋ยวคนพร้อม รถพร้อม นอกรอบไปตำจอกกันแก้เซ็งดีกว่า..

น้าปุ๊คับ.. ถ้าพร้อมลุยเป็นเจ้าของกิจการจริงๆ ผมไม่ขวาง..
แต่ถ้ายังสองจิตสองใจ..ลองหาองค์กรที่เล็กกว่านี่อยู่ ดีกว่าไม๊ องค์กรใหญ่ บ.มั่นคง การแข่งขันภายใน และภายนอกมันสูง..มันอาจจะไม่เหมาะกับวิถีศิลปินอย่างเรา..
ใจเย็นๆ ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้กลุ้ม..
เสาร์นี้คงไม่ได้เจอกันนะคับ เดี๋ยวคนพร้อม รถพร้อม นอกรอบไปตำจอกกันแก้เซ็งดีกว่า..

นึกว่าจะแนะนำให้เปิดร้าน เหมือนในอดีต :biggrin: :biggrin: :biggrin:

สู้ต่อไป ลิโพ ยังสนับสนุนคนสู้ชีวิตอย่างท่านจู้ จู้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม