ถามหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef ay
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef ay

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเวลาสตาร์ตต้องลากยาวๆถึงจะติดครับแต่พอติดแล้วลองดับแล้วสตาร์ตใหม่ก็ติดเลยแต่พอทิ้งไว้สักพักก็ยาวเหมือนเดิมเป็นเพราะอะไรครับไล่มาเป็นเดือนแล้วก็ไม่เจอ อาการหัวฉีดรั่วเราสามารถสังเกตด้วยตัวเองได้ไหมครับ

อาการมันคือ เเชท ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยาวไป ใช่ป่าวครับ กว่ามันติด

เครื่องอะไรครับ ถ้าrb ลองเปิดกุญแจ ทิ้งใว้ซัก10วิ หรือได้ยินเสียปั้มติกทำงานจนตัดไป
ถ้าเป็นเจ ก็สตาทจึกนึง ให้ปั้มติกทำงาน แล้วลองสตาทดู ว่าติดง่ายขึ้นมั้ย ถ้าง่ายขึ้นก็
แรงดันในรางหัวฉีด ตก ปัญหา มาหลายสาเหตุ แต่ให้ปั้มติกทำงานก่อนติดเครื่อง ปัญหานี้ก็น้อยลงไป

แต่ถ้าทำแบบที่ว่ามาแล้ว ไม่ดีขึ้น ก็ต้องไล่ทีระบบจุดระเบิดแล้วละครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม