หลังคายุ่นมันดีกว่าหรอครับ เปลี่ยนแล้วจะผุอีกไหม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
หลังคายุ่นมันดีกว่าหรอครับ เปลี่ยนแล้วจะผุอีกไหม

อายุก็เท่าๆกันทำไมไม่ผุเหมือนหลังคาบ้านเราครับ

หลังคาไทยหลังคายุ่นเหมือนกันครับทางด้านโครงสร้างของหลังคา คือใช้ระบบคานรับแผ่นเหล็กหลังคา ต่างกันตรงกาวที่ใช้ยึดคานหลังคาเพื่อติดแผ่นเหล็กหลังคา และสภาพภูมิอากาศบ้านเรากับบ้านเค้า ของเขาไม่ขึ้นสนิม ของเราทะลุไปแล้ว เกิดจากปฏิกิริยาทางเคมีเมื่อกาวที่ใช้ยึดแผ่นหลังคากับคานเกิดเสื่อมสภาพกลายเป็นศัตรูกับเหล็กทำให้เกิดสนิม (สังเกตุวามันจะขึ้นจากข้างในทะลุข้างนอก) ตามความมักง่ายจะขัดสนิมแล้วโป๊วทับพ่นใหม่ แต่ไม่นานมันก้อจะปูดอีก....วิธีแก้เราต้องเอาขี้กาวเดิมออกก่อน โดยการเราะแผ่นหลังคาเดิมออกให้เหลือแต่คาน ถ้าแผ่นหลังคาไม่ผุมากไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเป็นของญี่ปุ่นใช้ของเดิมขัดสนิมออกปะผุก้อใช้ได้....แต่ถ้าของเดิมโดนกินทะลุเยอะปะไม่ไหวก้อเปลี่ยนเป็นหลังคาญี่ปุ่นหรืออยากประหยัด ก้อใช้แผ่นเหล็กธรรมดา เคาะให้เข้ารูปกับคานเดิมก้อช่วยได้....งบในการแก้ประมาณ 5000 พร้อมสี....(หนุ่มดอน a31160 ขโมยชื่อน้องมาเล่น ...อีกแล้ว)

ไอข้างบนมันตอบซะละเอียดยิบเลยแฮะ...

แต่ถ้าของเดิมโดนกินทะลุเยอะปะไม่ไหวก้อเปลี่ยนเป็นหลังคาญี่ปุ่นหรืออยากประหยัด ก้อใช้แผ่นเหล็กธรรมดา เคาะให้เข้ารูปกับคานเดิมก้อช่วยได้....งบในการแก้ประมาณ 5000 พร้อมสี....(หนุ่มดอน a31160 ขโมยชื่อน้องมาเล่น ...อีกแล้ว)

รถผมก็ใช้วิธีนี้อยู่คับ...

ตอนนี้ปลอดภัยไร้สนิม...

แต่อนาคตไม่รู้...

หลัง คา ซันรูฟ เลยครับ ว่า แต่ ราคา เกิน25k แล้ว นะ ไปไว จิงๆ

อนาคตไม่มีปัญหามากวน แต่ผมทำไม่สุด ไม่ได้ถอด กระจกหลังตอนทำ ตอนเปลี่ยนปัดหลังตายห่าแม่งผุตรงรางน้ำกระจกหลัง เวรกรรมแท้

ขอบคุณครับ

ถ้าเอา roof มาต้องขูดกาวทิ้งไหมคัรบ

หรือว่าใส่ไปเลยครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าเอา roof มาต้องขูดกาวทิ้งไหมคัรบ

หรือว่าใส่ไปเลยครับ
มูนรูฟ หรือที่พี่ยุ่น เรียกว่ากราสซันรูฟเนี่ย
ไม่ต้องขูดกาวเก่าคั๊บ
เอามาเลาะกระดอง แล้ววางใส่ไปได้เลย

มูนรูฟ หรือที่พี่ยุ่น เรียกว่ากราสซันรูฟเนี่ย
ไม่ต้องขูดกาวเก่าคั๊บ
เอามาเลาะกระดอง แล้ววางใส่ไปได้เลย

อ่อครับ ขอบคุณครับ

ถามเพื่อความชัวครับ

เพราะถ้าได้มูนรูฟมาจะได้ทำทีเดียวเลยครับ

กลัวใช้ไปแล้วผุอีกแย่เลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม