สตาร์ทไม่ติด 24V. auto

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Pui
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เพิ่งมีอาการเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เองครับ ก็ในซอยน้ำท่วม ก็ประมาณคืบกว่า ๆ แถมมีการวางท่อระบายน้ำใหม่อีก (บัวขาว) ปกติก็ไม่ค่อยได้ลุยน้ำเท่าไหร่ครับแต่เพิ่งมาลุยวันสองวันที่ผ่านมา แต่น้ำก็ลดลงบ้างแล้ว ไม่ได้ใช้รถ1 วันเต็ม แล้วมาสตาร์ตรถ อีกที บิดกุญแจแล้วมันดัง แต๊ก ทีเดียว ต้องรอสักพักใหญ่ ๆ เลยอะครับ ถึงจะติด อาการอย่างนี้เป็นที่ไดสตาร์ท ที่ลุยน้ำมาใช่หรือเปล่าครับ แนะนำด้วยครับ ถ้าใช่ก็คงต้องเปลี่ยนไดร์ใช่มั๊ยครับ

เคยเป็นครับ อาการนี้ เหมือนบิดกุญผิดจังหว่ะ บางครั้งต้องหลายๆครั้ง บางครั้งก็ทีเดียวติดเลย
ี่ไดสตาร์ท ชัวร์

ปัจจุบันผมก็เป็นอย่างนี้สตาร์ทติดอยากเราต้องรอให้ปั้มติ๊กทำงาน

แล้วอย่างงี้จำเป็นต้องเปลี่ยน ไดร์สตาร์ท หรือเปล่าครับ

แล้วอย่างงี้จำเป็นต้องเปลี่ยน ไดร์สตาร์ท หรือเปล่าครับ

ตอนนี้ผมใช้มาหลายปี ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ

รถผมแบตไม่เสื่อม แล้วก็ไดร์ชาร์ตไม่พังครับ เพราะเพิ่งเปลี่ยนมาครับ คงจะไดร์สตาร์ท ชัวร์