อยากทราบเรื่องเกียร์ขับ 4 RB ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ everytime
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

everytime

Register
เข้าร่วม
23 พ.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทราบว่าเกียร์ RB ขับ 4 ถ้านำมาวางใน เซฟิโร่ สามารถอุดขับหน้าได้มั้ยครับ หรือเปลี่ยนเกียร์ให้เป็นเกียร์ขับสองดีกว่าครับ พอดีไม่ค่อยเห็นใครใช้เกียร์ขับ4แล้วอุดเอาน่ะครับ เลยสงสัยครับ ขอบคุณครับ

ขยับ............................
ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ
ผมมี 20 โบ ขับ 4 อยู่ตัวนึง

มาล่ะเกียร์26 พอแปลงเพศแล้วมันก็จะประมาณนี้ครับ
ลองเปรียบเทียบดู2รูปแรกเป็นตุ๊ดไปเรียบร้อยแล้วครับ
ปล.ในไทยมีคนทำแล้วนะ

ไฟล์แนบ

• 26 2wd.jpg
    26 2wd.jpg
    39 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 188
  • 26 2wd2.jpg
    26 2wd2.jpg
    39 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 167
    95.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 195
  • กระทู้ ผู้เขียน
มาล่ะเกียร์26 พอแปลงเพศแล้วมันก็จะประมาณนี้ครับ
ลองเปรียบเทียบดู2รูปแรกเป็นตุ๊ดไปเรียบร้อยแล้วครับ
ปล.ในไทยมีคนทำแล้วนะ

ขอบคุณมากครับ แล้วมันจะทนทานมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วมันจะทนทานมั้ยครับ
อยู่ที่การขับมากกว่าว่าจะเอาทนแค่ใหนครับ
เพราะถ้ากระแทกอย่างเดียวไม่เคยดูแลรักษามันเลย
เกียร์โครตเทพก็พังครับ
แต่ที่เห็นที่ใช้เกียร์25 ระดับ6-700ม้าไม่เห็นมันพังเลย
เพียงแต่อายุการใช้งานอาจจะสั้นลงบ้าง

จริงๆผมก็จะทำอยู่26ชนเกียร์26ขับ2
แต่ยังไม่มีเวลาทำต้องรอซักหน่อย
บวกกับของยังหาได้ไม่ครบเลยรอไปก่อน

เป็นเกียร์26 ขับ2 คือตรงรุ่นเลยหรอครับ หรือว่าทำแบบในรูปครับ ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

แก้ไขล่าสุด:
เป็นเกียร์26 ขับ2 คือตรงรุ่นเลยหรอครับ หรือว่าทำแบบในรูปครับ ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
แบบในรูปนั่นละครับ

แล้ว ทำไม ไม่ทำขับ 4 ไปเลยละครับ
ไหนๆๆ เครื่อง + เกีร์ย เขาก็ทำมา ขับ 4 อยู่แล้ว
ใจผม อยากจะทำ ช่วงล่าง ขับ 4 ไปเข้ากับเกีร์ย
ปล...แพงไหมครับ :coolly-0043:มีใครพอจะทราบราคา ช่วงล่าง
ขับ 4 ไหมครับ
แล้วก็ หาของยากไหมครับ

ตามความเข้าใจผมบอร์ดี้ตั้งแต่เกียร์ไปถึงห้องเครื่องไม่น่าจะรองรับน๊ะครับ น่าจะต้องมีเลาะพื้น รอผู้รู้อีกทีครับ อิอิ

แล้ว ทำไม ไม่ทำขับ 4 ไปเลยละครับ
ไหนๆๆ เครื่อง + เกีร์ย เขาก็ทำมา ขับ 4 อยู่แล้ว
ใจผม อยากจะทำ ช่วงล่าง ขับ 4 ไปเข้ากับเกีร์ย
ปล...แพงไหมครับ :coolly-0043:มีใครพอจะทราบราคา ช่วงล่าง
ขับ 4 ไหมครับ
แล้วก็ หาของยากไหมครับ
เคยพูดไว้บ่อยมากกกกกกครับ
ซุ้มล้อด้านหน้ามันไม่เหมือนกันครับ
ขนาดใหญกว่าเพราะต้องหลบชุดขับเคลื่อน
เคยคิดจะทำแล้วครับไปดูหัวตัดขับ4มาไม่ต่ำกว่า3หัวแล้ว
ไปคุยมาทุกอู่ชั้นนำระดับ TOP 10 ของไทย
พูดเหมือนกันหมดต้องตัดหัวแล้วขึ้นJICวัดระยะต่อหัวใหม่
ความแข็งแรงของตัวถังจะลดน้อยลงครับ
เพราะซับเฟรมมันไม่ใช่ชิ้นเดียวกันแล้ว
รถที่ม้ามากๆ แรงบิดมาเต็มมีโอกาศขาดได้
นั่งคิดถึงความคุ้มค่าที่จะทำแล้วไม่คุ้มค่ากับชีวิตครับ
เงินไม่สำคัญแต่มันไม่ชัวร์นี่ละเลิกเลย
เลยคิดว่าหาGTRแท้มาเล่นดีกว่าชัวร์กว่าเยอะครับ

ปล.ช่วงล่างของตัวขับ4เหมือนกับ32นะครับ
ราคาพอๆกับวาง26 1ตัวแบบจบๆ(ไม่รวมเครื่องเฉพาะช่วงล่างอย่างเดียว)

เคยพูดไว้บ่อยมากกกกกกครับ
ซุ้มล้อด้านหน้ามันไม่เหมือนกันครับ
ขนาดใหญกว่าเพราะต้องหลบชุดขับเคลื่อน
เคยคิดจะทำแล้วครับไปดูหัวตัดขับ4มาไม่ต่ำกว่า3หัวแล้ว
ไปคุยมาทุกอู่ชั้นนำระดับ TOP 10 ของไทย
พูดเหมือนกันหมดต้องตัดหัวแล้วขึ้นJICวัดระยะต่อหัวใหม่
ความแข็งแรงของตัวถังจะลดน้อยลงครับ
เพราะซับเฟรมมันไม่ใช่ชิ้นเดียวกันแล้ว
รถที่ม้ามากๆ แรงบิดมาเต็มมีโอกาศขาดได้
นั่งคิดถึงความคุ้มค่าที่จะทำแล้วไม่คุ้มค่ากับชีวิตครับ
เงินไม่สำคัญแต่มันไม่ชัวร์นี่ละเลิกเลย
เลยคิดว่าหาGTRแท้มาเล่นดีกว่าชัวร์กว่าเยอะครับ

ปล.ช่วงล่างของตัวขับ4เหมือนกับ32นะครับ
ราคาพอๆกับวาง26 1ตัวแบบจบๆ(ไม่รวมเครื่องเฉพาะช่วงล่างอย่างเดียว)
กระจ่างมาก ครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0033:

เอ..อย่าว่า รั้น เลยนะครับ:coolly-0033:
ถ้าเรา ขยายซุ้มล้อ เพื่อ รองรับ ขับ 4 ได้ไหมครับ
พอดี อยาก...ขับ 4 นะครับ

เอ..อย่าว่า รั้น เลยนะครับ:coolly-0033:
ถ้าเรา ขยายซุ้มล้อ เพื่อ รองรับ ขับ 4 ได้ไหมครับ
พอดี อยาก...ขับ 4 นะครับ
ขยายไม่น่าได้ครับมันมีตำแหน่งที่ต้องติดแขนลิ้งค์อยู่
เดี๋ยวพรุ่งนี้มาต่อภาค2พร้อมรูปละกันว่าไม่ได้เพราะอะไร
เดี๋ยวไปทำงานก่อนคราบบ

ครับ...ๆๆ
ขอบคุณมากครับ
พอดี พึ่งจะเล่นรถ A 31 ครับ
รอ นะครับ

อ่ะมาต่อ
ไอ้ตัวที่อยู่ในรูปอ่ะครับคือแขนลิ้งค์ที่ว่า
กับชุดขับเคลื่อนล้อหน้าอีก
เลยทำให้ซุ้มมันจะใหญ่กว่าของตัวขับ2
ทีนี้ถ้าจะตัด ผ่า เลาะ หรืออะไรก็แล้วแต่
แล้วนำมาใส่กับเซฟขับ2ยังไงซะก็ต้องขึ้นjicอยู่ดี
แล้วทีนี้ในกรณีที่อู่ทำไม่ดีเสียศูนย์ล่ะ
มันจะไปไม่เป็นเอาอ่ะซิครับ
สิ่งสำคัญคือจะแน่ใจได้ไงว่าประกอบกลับ
แล้วมันจะตรงตามตำแหน่งเดิมของรถที่ออกมาจากโรงงาน
ต้องไม่ลืมว่าเซฟขับ4ไม่ได้มีขายในบ้านเรา
ไอ้การที่จะสับของมาใส่แล้วให้มันวิ่งได้เพอร์เฟคเหมือนรถแท้ค่อนข้างยาก
มันไม่ง่ายเหมือนเปลี่ยนแพท้ายแค่ถอดน็อตแล้วร้อยน็อตจบและ

อย่างของผมที่อยากเพราะเห็นรถในสนามเค้าทำกัน
แต่นี่รถถนนวิ่งทุกวันมีเข้าโค้งโยนโค้งด้วยความเร็วสูง
ถ้าหากผิดพลาดแล้วมันไม่เข้าหน้ามันฝืนอะไรจะเกิดขึ้น
ในสนามมีอุปกรณ์เซฟตี้ทุกอย่างยังตาย
บนถนนมีแต่เสาไฟให้เลือกว่าจะเอาต้นใหนดี

แนะนำถ้าจะเอาจริงหารถแท้ดีกว่าสวมเอาเลยครับ เอาแบบมาทั้งคันนะไม่ตัดอ่ะ
แต่ราคาฟังแล้วหนาว ค่าทะเบียนเมื่อก่อน4แสนเดี๋ยวนี้ไม่รู้ครับ
ผมถึงเลิกไงไม่เอาแล้วราคาขนาดนี้GTR ดีกว่า
สุดท้ายถ้าทำแล้วจบ เนียน มาบอกผมด้วยเผื่อเอามั่ง
มีไรก็มาถามได้ถ้ารู้ก็จะตอบให้ครับ ถ้าไม่รู้ก็ไม่รู้จะตอบไงนะเออออ:coolly-0010:

ไฟล์แนบ

25.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 113
    26.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 109
    27 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 109
ขอบคุณมากครับ
ครับๆๆ สงสัย จะอด ขับ 4
***ปลอดภัยไว้ก่อน ***
แต่ยังไม่หายอยากนะครับ เดี๋ยวลองหาวิธี อีกที
ยังรั้น อยู่ 555:coolly-0028:
เพราะซื้อหัวตัด ขับ 4 มาแล้ว ใจร้อนไปหน่อย
เมื่อก่อน ไช้ ISUZU ตัวขับ 4 ต่างกัน ขับ 2
แค่ช่วงล่าง ถ้าเราไช้ ขับ 2 จะเปลี่ยนเป็นขับ 4
ก็ยกช่วงล่าง ขับ 4 มาไส่ได้เลย
ก็เลย เทียบเคียงเอาเลยครับ:coolly-0023:

ใหนๆก็ซื้อมาแล้วลองเล่นดูก็ดีครับ
อยากแนะนำว่าให้ลองเข้าไปคุยที่
nissan วิภาวดี เยื้องๆกับวัดเสมียนนารี
เผื่อฝันจะเป็นจริง แล้วจะรู้ว่า 0 ไม่ได้ถนัดแค่ซ่อมอย่างเดียว:coolly-0010:

อ้าว พึ่งรู้นะครับ
ว่าที่ 0 NISSAN ก็คุยได้
พอจะมีชื่อไหมครับ
พอดีใกล้ๆๆ ผมอยู่ เสนา ครับ พหล 32

อ้าว พึ่งรู้นะครับ
ว่าที่ 0 NISSAN ก็คุยได้
พอจะมีชื่อไหมครับ
พอดีใกล้ๆๆ ผมอยู่ เสนา ครับ พหล 32
ถ้าจำไม่ผิดชื่อพัฒนา หรือชื่อเล่นเดียวครับ
บอกว่า แป๊ะ เซฟสีขาวrb 26ครับแนะนำมา
ลองปรึกษาดูใหนๆก็มีของแล้ว
เครื่องมือเขาพร้อมน่าจะพอช่วยได้
ว่างๆเดี๋ยวผมโทรถามให้

จริงๆมีอะไรดีๆมากกว่านี้เยอะแต่พูดมากไม่ดี
เดี๋ยวเพื่อนผมเดือดร้อน ไปคุยเป็นการส่วนตัวดีกว่า(500ม้าสบายๆครับ....อุ๊บส์):coolly-0010:

เฮ้อ..............................
ยังหา body ไม่ได้เลยอะ:coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม