rack รั่วซ่อมได้ไม..

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31140
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31140

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เปลื่ยนมา..3ตัวแล้ว:coolly-0027:.สุดท้ายใช้มาก็รั่วเหมือนเดิม..คิดอยากจะซ่อมเปลื่ยนพวกชุดซ่อม..(ซิล+โอริง)..พอจะมีใครเคยซ่อมหรือป่าว:coolly-0033:แล้วซื้อได้ที่ไหน:coolly-0007:ครับ

เอ่อ รั่วมากไหมครับ

ของผม น้ำมันเพาเวอร์ 1 ลิตร

ใช้รถได้ประมาณ 2 อาทิตย์อ่ะครับ

ผมก็ดันทุรังใช้มันมาเรื่อยๆ อ่ะครับ เหอๆๆ

ถ้าใช้ทุกวันก็.อาทิ..ละลิตร..ถ้าไม่ใช้ก็ต้องเอากระดาษหนังสือพิมไปลองเอา..ไว้

ถ้าใช้ทุกวันก็.อาทิ..ละลิตร..ถ้าไม่ใช้ก็ต้องเอากระดาษหนังสือพิมไปลองเอา..ไว้
** ของผมธรรมชาติช่วย..รั่วมาตั้ง2-3ปีละ...ตอนนี้เศษฝุ่น.เศษดินเข้าไปเกาะที่แรกส์..จนตอนนี้ที่มันหยด มันไม่หยดแล้ว น้ำมันก็เติมนิดเดียวเอง...55555...:coolly-0045:

อย่าซ่อมดีกว่า ถ้างบไม่ถึง ไม่ซีเรียสเรื่อง ออฟชั่นมาก ใส่ของ 200sx ก็ได้ ย่อมเยาลงหน่อย ขับมา 4 ปี ก็ใช้มา อันที่ 3 เหมือนกัน ก็ไม่ถือว่าร้ายแรงอะไร เพราะ ใช้รถปีละ 3-4 หมื่นกิโล พอทำใจรับได้

ผมเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อ2วันก่อนรู้สึกเบากระเป๋าตังค์นะ แต่ก็ยังพอรับได้ไปเจอแร๊ค 5 สายถูกๆ มารวมเปลี่ยน 5000 พอดี
ผมทนใช้แบบรั่วได้ประมาณ 5 ปี จนวันนี้มันไม่ไหว อาการคือวิ่งลุยตอนฝนตกแล้วสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยน่ากลัวมาก อันตรายมาก
ผมว่าถ้าซ่อมน่าจะแพงกว่าเปลี่ยนนะครับ

ที่ลองสังเกตุดูหน้าตามันเหมือน.(แร๊ค.civicปี92-95).การทำงานก็เหมือนกัน..เดียวจะลองถอดออกมาซ่อมเองดู.ถ้าแกนแร๊คไม่เป็นตามด.ไม่เป็นรอย..งานนี้ต้องวิ่งหา..ซิลกับโอริงแน่ๆ

เปลี่ยนเป็นของ 200 sx ดีกว่าครับแต่หนักกว่าเดิมนิดนึง ราคาประมาณ3500พร้ัอมใส่มั้งครับ

น้าจอนบางกรวยก็ 4500 ไม่รู้รวมใส่ป่าวแต่น้าจอนแน่นอนนะครับ