เรื่อง เฟืองพับกระจกข้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ terasuk456789
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

terasuk456789

Member
Register
เข้าร่วม
22 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
หาซื้อได้ที่ไหนครับ
คือวันนั้นกดสวิทซ์พับกระจกข้างปกติ มีเสียงมอเตอร์ทำงานแต่กระจกไม่พับเข้า เลยถอดดูพบว่าเฟืองมันหัก แล้วเฟืองตัวนี้มันมีขายไหมหรือว่าซื้อได้ที่ไหนครับ:coolly-0037:

-ชื้อกระจกใหม่เลยครับ คู่ล่ะ 1 พัน -1200 บาทครับ
ของผมก็เป็น ส่วนมากจะเสียข้างซ้าย เฟืองรูด หรือไม่งั้นก็รื้อเเล้วเอาตัวอย่างไปเทียบที่ร้านอะไหล่ใกล้บ้านครับ เเต่ไม่เเน่ใจว่าที่ร้านจะมีหรือป่าวน่ะ ต้องลองดู

ถ้าซื้อกระจกใหม่แล้วมีวิธีดูมั้ยครับว่าเฟืองมันยังดีอยู่รึป่าวอะครับ ไม่งั้นซื้อมาฟรีทิ้งเหมือนเดิมเสียตังฟรีเลยอะครับ

เฟืองแตกถ้าชิ้นส่วนอยู่ครบก็เอากาวร้อนติดรอแห้งประกอบกลับก็ใช้ได้เป็นปีครับ

ถ้าซื้อกระจกใหม่แล้วมีวิธีดูมั้ยครับว่าเฟืองมันยังดีอยู่รึป่าวอะครับ ไม่งั้นซื้อมาฟรีทิ้งเหมือนเดิมเสียตังฟรีเลยอะครับ

-อันนี้ก็ต้องคุยกันเเบบเปิดใจทั้ง 2 ฝ่ายระหว่างผู้ชื้อ เเละผู้ที่ขายสินค้า
ขึ้นอยู่ที่การตกลงกันก่อนชื้อขาย (ถ้าผมเป็นคนขายผมจะบอกเลยว่า ซ้าย-ขวาใช้งานได้ตามปรกติหรือไม่ปรกติครับ อย่างงี้ง่ายกว่า ให้ลูกค้าตัดสินใจเอง) จะดีกว่ามานั่งรื้อกระจกดูเฟืองครับ ลองรื้อมาเเล้วใช้เวลานานพอสมควร ครับ

-เเต่วิธีดูว่าใช้ได้ไม่ได้นี่ อันนี้ไม่ค่อยชัวร์น่ะ เเต่ลองตามนี้เเล้วกัน
>>>ถ้าอันไหนใช้ได้ลองใช้มือโยกตามตำเเหน่งการพับของกระจกดูเเบบไม่เสียบปลั๊กอะไรเลย จะฝืดๆหน่อย พร้อมมีเสียงเฟืองดังนิดๆ

>>>เเต่ถ้าอันไหนชำรุด(เฟืองรูด )ใช้มือโยก ตามตำเเหน่งการพับของกระจกจะลื่นไม่ฝืดเท่าไรครับ ลักษณะจะเเตกต่างอย่างชัดเจนครับ อันนี้เป็นข้อสังเกตุในเบื้องต้น เเต่ไม่ 100 %

ลองดูครับขอให้โชคดีกับการเลือกชื้อกระจกมามองข้างครับ

เฟืองแตกถ้าชิ้นส่วนอยู่ครบก็เอากาวร้อนติดรอแห้งประกอบกลับก็ใช้ได้เป็นปีครับ

ลองแล้วอ่ะครับ ใช้กาวร้อน แต่มันก็ไม่อยู่อ่ะครับ :coolly-0042:

ลองแล้วอ่ะครับ ใช้กาวร้อน แต่มันก็ไม่อยู่อ่ะครับ :coolly-0042:
ซื้อใหม่โลด....ถ้ากลัวก็ซื้อกับบุคคลที่ไว้ใจได้แล้วก็ให้เค้ารับประกันให้ครับ
ปล. ไปรับของเองที่บ้าเค้าเลยชัวร์ ตามเจอแน่ ๆ

เข้ามาดูเผื่อช่วยเหลือได้ แต่ก็ไม่ได้.

เอามือดึงเอาครับ ตอนนี้ขี้เกียจรื้อครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม