มีน้ำหยดมาจากตู้พัดลมแอร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311103
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311103

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทราบว่าเป็นน้ำมาจากไหนหรอครับ ไม่รู้ว่ามีน้ำเข้ามาจากข้างนอกได้หรือเปล่า แต่คิดว่าไม่น่าเข้ามาจากช่องที่ลอดสายไฟเครื่องแน่นอน
เพราะมันเปียกเอามือลูปเข้าไปแถวตู้พัดลมแอร์ด้านใน เปียกเป็นหยดน้ำแล้วมันก้อหยดลงแล้วแถวๆๆสายไฟ กล่องเครื่องเลยหระครับ หรือจะเป็นแค่เหงื่อจากความเย็นแอร์ (ขับตอนฝนตก) ใครพอทราบช่วยหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0033:

เท่าที่อ่านๆมามีแค่นี้
แผงจิ้งหรีด มันยังแนบสนิทหรือเปล่า น๊อตครบมั้ย ยางรีดน้ำกั้นห้องเครื่องด้วยนะ หมุดยึดดีอยู่รึเปล่า
ยางขอบกระจกบานหน้า (จะเสื่อมหรือไปทำมาใหม่ แล้วไม่ดี ไม่ได้เบิกยางรองกระจกใหม่)
รูฟ สายยางทอดตัวลงยาวตลอดเสาเอหรือเปล่า หรือไปหยุดแค่แนวกระจกหน้า

รอท่านอื่นมาเสริมเพิ่มครับ

เท่าที่อ่านๆมามีแค่นี้
แผงจิ้งหรีด มันยังแนบสนิทหรือเปล่า น๊อตครบมั้ย ยางรีดน้ำกั้นห้องเครื่องด้วยนะ หมุดยึดดีอยู่รึเปล่า
ยางขอบกระจกบานหน้า (จะเสื่อมหรือไปทำมาใหม่ แล้วไม่ดี ไม่ได้เบิกยางรองกระจกใหม่)
รูฟ สายยางทอดตัวลงยาวตลอดเสาเอหรือเปล่า หรือไปหยุดแค่แนวกระจกหน้า

รอท่านอื่นมาเสริมเพิ่มครับ
แผงจิ้งหรีด หมุดไม่ครบครับ ยางกั้นห้องเครื่อง หมุดไม่ค่อยดีแล้วครับ
สงสัยว่ามันเข้าจากทางไหนหรอครับ ถ้าสองตัวที่ว่าไม่ดี เสื่อม
และพอแนะนำวิธีแก้ไขได้ไหมครับ ซื้อเปลี่ยนใหม่หรือหาซื้อหมุดมากใส่ครับ
ขอบคุณครับ

ของผมอาการเดียวกันกับของพี่เลยครับน้ำเต็มเลยครับโดนกล่องด้วย
ไปหาช่าง เค้าบอกว่าตู้แอร์ตันครับก็ล้างตู้เลยครับ จากนั้นมาน้ำหายเลยครับ

ของผมอาการเดียวกันกับของพี่เลยครับน้ำเต็มเลยครับโดนกล่องด้วย
ไปหาช่าง เค้าบอกว่าตู้แอร์ตันครับก็ล้างตู้เลยครับ จากนั้นมาน้ำหายเลยครับ
สงสัยต้องไปล้างบางแล้ว ล้างแบบไม่ถอดได้เปล่าครับหรือต้องถอดตู้ออกมาพอดีพึ่งวางเครื่องไม่กี่เดือนเอง เสียดายน้ำยาแอร์

เป็นเหมือนกัน ของผมใช้ลมเป่าท่อนำทิ้งแอร์หน้าห้องเครื่อง หายเลยคับ

สงสัยต้องไปล้างบางแล้ว ล้างแบบไม่ถอดได้เปล่าครับหรือต้องถอดตู้ออกมาพอดีพึ่งวางเครื่องไม่กี่เดือนเอง เสียดายน้ำยาแอร์

ถอดตู้ออกมาล้างข้างนอกดีกว่าครับไม่ถอดคอลโซล

ไม่ทราบว่าน้ำฝนมันจะเข้าได้ไหมครับ เพราะสองวันนี้ฝนไม่ตกก้อไม่มีน้ำหยดลงมาอะครับ เข้าแล้วมันจะเข้าจากทางไหนได้บ้างครับ

รอกูรูมาตอบ