รบกวนถามเรื่องแพท้ายเปล่าครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BOMMANY
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BOMMANY

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนถามเรื่องแพท้ายเปล่าของ R33 ครับ
คือบูชยึดแพเดิมด้านหลังมันขาดครับ ก็เลยจะหาแพเปล่ามาใส่แทน
เลยอยากจะถามว่า
เอาแพเปล่าๆ R33 ความหมาย 33 รูเยื้อง 32 รูตรงครับ ความหมายนั้น คือรูยึดแพ หรือรูยึดเฟืองท้ายเหรอครับ
และสมมติถ้ามันมีแต่แพท้ายเปล่า 33 ต้องแปลงอะไรบ้างถึงใส่ได้ครับ

หรือมีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ :coolly-0033: ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

33 รูเยื้อง 32 รูตรง

ถ้าซื้อแพใหม่เลือกดูบูชเต้าดีดีนะครับ

แก้ไขล่าสุด:
:coolly-0033:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและอะไหล่นะครับ.....:coolly-0023:จากสภาพสงสัยคงต้องเปลี่ยนอ่ะครับ

ขอความรู้เพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ

R33GTS รูยึดแพด้านหน้าเยื้องครับ ส่วนเฟืองท้ายตรูดยึดน๊อต 2 ตัว (R32GTS A31 ยึด 4 ตัว)

ถ้านำแพเปล่ามาสลับสับเปลี่ยนกับแพเดิม A31 ที่แน่ๆ ต้องหาเฟืองท้ายและเพลาข้างที่สัมพันธ์กับเฟืองท้ายด้วยครับ เช่น เฟืองท้าย เพลา 5 แฉก เพลาข้างก็ 5 แฉก หรือเฟืองท้าย 3 แฉกแบบนี้ใช้เพลาข้างเดิมได้

:coolly-0003:กระจ่างแล้วครับ.....ขอบคุณมากๆ นะครับ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม