ถามเรื่อง เทอร์โบRb25 กับ 06 หน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 2527
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

2527

Member
Register
เข้าร่วม
3 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อัตราการกินน้ำมันของ เทอร์โบRb 25 กับ เทอร์โบ 06 20g มันจะต่างกันไหมคับ ในเมืองกับนอกเมือง กำลังสับสน ว่าติดบูสเร็ว/ติดบูสช้า อันไหนกินมากกว่ากันคับ เครื่องผม Rb25 det เกียร์ รรดา

ความเห็นผมนะครับยิ่งเทอร์โบลูกใหญ่บูสเยอะน้ำมันก็ต้องจ่ายมากขึ้นตามไปด้วย
แน่นอนถ้าขับให้บูสตลอดกินน้ำมันแน่นอนครับ แต่ถ้าเป็นเทอร์โบลูกเล็กแต่ขับติดบูสตลอด
มันก็กินเหมือนกันครับ อยู่ที่การขับขี่ของแต่ละคนมากกว่าครับ

โบ25หัวฉีดเดิมๆ 370 cc
จะใส่06 หัวฉีดอย่างน้อยก็ต้องมีหัวฉีด GTR 444 cc หรือ ro 550 cc ขึ้นไป
แล้วแบบไหนจะกินมากกว่ากันแค่ตัวเลขก็ต่างกันแล้ว-*-
ความแรงย่อมสวนทางกับความประหยัดอยู่แล้ว

โบ25หัวฉีดเดิมๆ 370 cc
จะใส่06 หัวฉีดอย่างน้อยก็ต้องมีหัวฉีด GTR 444 cc หรือ ro 550 cc ขึ้นไป
แล้วแบบไหนจะกินมากกว่ากันแค่ตัวเลขก็ต่างกันแล้ว-*-
ความแรงย่อมสวนทางกับความประหยัดอยู่แล้ว
คงจะไม่ประหยัดกว่าเดิมหลอกครับอาจจะกินกว่าเวลาเล่นบูส ขี่ใช้งานก็ไม่หนีกับของเดิมครับจูนกล่องใหม่เนียน อัตราการเร่งดีขึ้นคันเร่งก็เหยียบน้อยลง:coolly-0031:

• กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าขับทางไกลเทอร์โบ 06 ดีกว่าหรือป่าวคับ

ถ้าขับทางไกลเทอร์โบ 06 ดีกว่าหรือป่าวคับ

แน่นอนครับ ทางไกลโบใหม่ดีกว่าโบเดิม เพราะเน้นทางไกล รอบที่มาสูงกว่านะครับ
แต่โบเดิม จูนดีๆหน่อยผมว่าก็โอเคแล้วครับ ถ้าไม่ชอบจริงๆค่อยเพิ่มไปครับ

ทำของเดิมให้ครบประสิทธิภาพก่อนครับ เพราะมันโดนอั้นไว้อยู่แล้วครับ
แต่จะเสียเิงินสูงกว่าเดิมหรือป่าวไม่แน่ใจนะครับ ระหว่างเพิ่มโบ กับ กล่องจูน หรือ ชิฟรอมแต่ง

แต่เรื่องประหยัดคงต้องสงวนไว้นะครับ ตามกำลังเท้าเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม