สุดทนแล้ว..กับเสียงใบปัดน้ำฝน..ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefcm
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefcm

Member
Register
เข้าร่วม
10 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ใช้รถทุกวัน
ปัดน้ำทีหนึ่ง เสียงกรีดได้ใจมาก เอี๊ยด อาดดด สุดจะทนแล้ว
ไม่อยากปัดเลย เปลี่ยนอันใหม่ก็ไม่หาย...
เปลี่ยนเอาของรถแม่มาใส่ก็ไม่หาย (vios) ....สงสัยเป็นที่กระจกมันฝืด
เอาแว๊กลงให้มันลื่นมันก็ดัง....เอาน้ำยางล้างจานใส่กระปุกฉีดน้ำ..มันก็ดัง

ใครมีวิธีแก้ปัญหาแบบนี้มั้งครับ
ปล.กระจกปกติ และไม่เป็นรอยใด ๆ ทั้งสิ้นครับ
ช่วยหน่อยครับสุดทนแล้วจริง ๆ

เห็นเค้าใช้น้ำยาเช็คล้อที่ตามคาร์แคร์เค้าใช้กันอะครับ ทาตรงยางปัดน้ำฝน แล้วเอาชมพูสระผมใส่ในน้ำยาฉีดกระจกมันจะได้ลื่นๆ ผมใช้สองวิธีนี้เงียบดีครับ ลองดู

เป็นอยู่เหมือนกันเลยอ้าคับ!!!
พอปัดที.... รําคาญมากเลยอะ

ผมใช้ waxy แบบน้ำที่ทาเบาะ เอามาเคลือบกระจกแล้วก็เช็ดที่ยางปัดน้ำฝน แล้วก็เช็ดออก แต่ปรกติรถผมมันก็ไม่ดังอยู่แล้วนะ เลยไม่รู้ว่าได้ผลรึป่าว

ขอบคุณครับ...ทนต่อไป
ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลย...เดียวต้องลองทั้งแชมพู..ทั้ง แวกซี่...
ระดมจัดหนักกันเข้าไป

ลองเอา Sonax ฉีดตรงข้อปัดน้ำฝนน่ะที่เป็นก้านน่ะ ลองเปิดฝากระโปร่งหน้าขึ้น ปัดที่ปัด แล้วฟังดูว่า ดังจากข้อต่อตรงไหน เอา Sonax ฉีกหายแน่นอนคราบ ไม่ได้เป็นที่กระจกคราบอาการนี้ ฮี่ๆ

thank ครับ เดียวเย็นนี้ลองดู

ลองเอา Sonax ฉีดตรงข้อปัดน้ำฝนน่ะที่เป็นก้านน่ะ ลองเปิดฝากระโปร่งหน้าขึ้น ปัดที่ปัด แล้วฟังดูว่า ดังจากข้อต่อตรงไหน เอา Sonax ฉีกหายแน่นอนคราบ ไม่ได้เป็นที่กระจกคราบอาการนี้ ฮี่ๆ

หายแล้วครับ
อาการเกิดจากจุดหมุมระหว่างมอเตอร์ที่ปัดน้ำฝน กับก้านใบปัดน้ำฝนครับ
ตามพี่ข้างบนเลยครับ
ผมลองถอดที่ปัดน้ำฝนออกทั้ง 2 ข้างแล้วปัดดูก็ยังเกิดเสียงเลย
เลยจัดการฉีดโซแนก + ทาจารบีเข้าไป
ตอนนี้เงียบกริบเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

หายแล้วครับ
อาการเกิดจากจุดหมุมระหว่างมอเตอร์ที่ปัดน้ำฝน กับก้านใบปัดน้ำฝนครับ
ตามพี่ข้างบนเลยครับ
ผมลองถอดที่ปัดน้ำฝนออกทั้ง 2 ข้างแล้วปัดดูก็ยังเกิดเสียงเลย
เลยจัดการฉีดโซแนก + ทาจารบีเข้าไป
ตอนนี้เงียบกริบเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

น้าโตสที่สุดยอดจริงๆ อารายๆ ที่เกี่ยวกับต้องใช้สารหล่อลื่นต้องถามน้าโตสคับ ช่ำชอง:coolly-0003:

ไอ้เมือก เดี๋ยวจะโดน แสรดดด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม