ถามเรื่องโชีค s13 ต้องรองสเปเซอเท่าไหร่

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ prompong99
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

prompong99

น้องป้านคุงคัล
Register
เข้าร่วม
11 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามเรื่องโชีค s13 ต้องรองสเปเซอเท่าไหร่

ผมซื้อ tein super street มาของ s13 ยังไม่ได้ใส่เลย

ควรจะรองสักเท่าไหร่ดีครับ

เอาทั้งในล้อขอบ 17 และ 18 เลยนะ :coolly-0033:

ขอบคุณค๊าบ

ผมรอง 1นิ้วครึ่ง คับ แล้วปรับเกลียวลงมาให้พอดีกับความสูงที่ต้องการ นิ่มเลยคับ ล้อ18 f 9 r 10

ผมรอง 1นิ้วครึ่ง คับ แล้วปรับเกลียวลงมาให้พอดีกับความสูงที่ต้องการ นิ่มเลยคับ ล้อ18 f 9 r 10

ใช่โช๊คอะไรอ่าครับ:coolly-0044:

แล้ว เขาขายกันประมานเท่าไหร่อะครับ อแดปเตอรองโช๊ค 1.5 นิ้ว

ผมรอง หน้า1"หลัง อแดปเตอร์2" ล้อ17" ชอบสูงนิดนึงวิ่งต่างจังหวัดบ่อย....

ผมใส่ประมาณ1นิ้ว super street เหมือนกันครับ
ซื้อแถววงเวียนพระราม 5 อันละไม่กี่ร้อยบาทครับ
วัสดุเป็นอลูมิเนียมเบามาก ใส่แล้วไม่ติดแน่นอน

ใช่โช๊คอะไรอ่าครับ:coolly-0044:

แล้ว เขาขายกันประมานเท่าไหร่อะครับ อแดปเตอรองโช๊ค 1.5 นิ้ว

tein super street s13 คับ ปรับแข็งหน้าขันเข้า6หลัง8คับท้ายเบาเลยแข็งหน่อย ลองหาในแว็ปมีพี่ๆขายยุนะ

tein super street s13 คับ ปรับแข็งหน้าขันเข้า6หลัง8คับท้ายเบาเลยแข็งหน่อย ลองหาในแว็ปมีพี่ๆขายยุนะ

ฟิ่วริ่งเปนไงพี่ tein SS พอดีผมยังไม่ได้ใส่หา อแดปเตอร์อยู่

ไม่แข็งมากใช่ป่าวครับ อิอิ ( ตอนนี้ใส่ HE อยู่ไส้แตกเลย :coolly-0023: )
แล้วหน้าหลังพี่ลอง 1.5 นิ้วเท่ากันหรอครับ ผมใส่ 18 เหมือนกันพอมีรุปประกอบไหมเอ่ย แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไรนะ :coolly-0013:

ขอบคุณค๊าบ:coolly-0009:

ความรู้สึกหลังจากใส่แล้ว
หนึบดีครับไม่กระด้างเหมือน HA แต่ก็ไม่นิ่มเหมือนstd
ขับแบบโหดๆมากๆ เจอโค้งแล้วโยนใส่เลย ไม่หลุด
ความเร็วระดับเกิน200++ไม่ร่อน ไม่ส่าย เอาอยู่ ถ้าไม่บ้ามากเกิน
ควบคุมรถได้ดีขึ้นเยอะเลย
แต่รถม้ามากๆไม่แนะนำ เด๋วจะย้วย

ฟิ่วริ่งเปนไงพี่ tein SS พอดีผมยังไม่ได้ใส่หา อแดปเตอร์อยู่

ไม่แข็งมากใช่ป่าวครับ อิอิ ( ตอนนี้ใส่ HE อยู่ไส้แตกเลย :coolly-0023: )
แล้วหน้าหลังพี่ลอง 1.5 นิ้วเท่ากันหรอครับ ผมใส่ 18 เหมือนกันพอมีรุปประกอบไหมเอ่ย แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไรนะ :coolly-0013:

ขอบคุณค๊าบ:coolly-0009:

จัดให้ หลังสูง25นิ้ว หน้า 24นิ้ว ทิ่มนิดๆ แล้วแต่ความชอบของแต่ละท่านนะคับบบบบ

แก้ไขล่าสุด: