****อาการลูกปืนล้อหลังแตกเป็นยังงัยครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.อยากทราบว่าอาการลูกปืนล้อหลังแตกเป็นยังงัยครับ สงสัยว่าเป็นแบบผมรึป่าวเพราะมันเพิ่งเป็นวันนี้ครับ อาการนะครับ วิ่งเร็ว ๆ ไม่ดังครับ จะดังตอนวิ่งช้า ๆ ใกล้ ๆ จะจอดครับ ดังกึก ๆ ๆ เหมือนเวลาวื่งผ่านเส้นที่ขีดบนทางด่วนกันหลับ ประมาณนั้นอะครับ
2.แล้วถ้าลูกปืนล้อหลังแตก เราเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้มั้ยครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งดุม (ผมไม่รู้ว่าดุมผมเป็นดุมอะไรครับ sky รึ silvia ก็ไม่รู้ มันดูยังงัยครับ)
3.ผมมีดุมหน้าอยู่ 1 คู่ อยากทราบว่าดุมหน้ามาใส่เป็นดุมหลังได้มั้ยครับ
4.ถ้าปล่อยไว้นาน ๆ ไม่ทำมันจะเป็นอะไรมั้ยครับ
5.ถ้าต้องเปลี่ยนดุมจะเปลี่ยนเป็นของอะไรดีครับ (ที่ครี้งต่อไปไม่ต้องเปลี่ยนทั้งดุม เปลี่ยนแค่ลูกปืนได้อะครับ)

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

เป็นอย่างข้อ 1 เลย ครับ
เปลี่ยนเลย ครับ ใช้ได้ อีก นาน เเต่ลุยน้ำบ่อย ๆเเป๊บเร็วรู้เรื่อง ผมเคยถอดมาเเบบลูกปืนกลมๆล่วงมากองกับพื้นเลย

อยากรู้ว่าดุมอะไรเปลี่ยนลูกปืนได้ ดุมอะไรเปลี่ยนไม่ได้อะครับ
อยากรู้วิธีดูว่าเป็นดุมของอะไรด้วยอะครับ
กลัวโดนช่างหลอกอะครับ
รบกวนหน่อยนะครับ

อัพหน่อยครับ

อยากรู้ว่าดุมอะไรเปลี่ยนลูกปืนได้ ดุมอะไรเปลี่ยนไม่ได้อะครับ
อยากรู้วิธีดูว่าเป็นดุมของอะไรด้วยอะครับ
กลัวโดนช่างหลอกอะครับ

อัพหน่อยครับ:coolly-0033:

อัพอีกทีครับ

ที่เคยได้ยินมาคือคุม 32 เปลี่ยนได้ ดุมซิลเวียเปลี่ยนได้
แล้วก็อยากรู้วิธีดูว่าเป็นดุมเป็นดุมของรุ่นอะไรด้วยอะครับ
เพราะผมจะสั่งซื้อลูกปืนไปให้ช่างเปลี่ยนเลยอะครับ

ที่เคยได้ยินมาคือคุม 32 เปลี่ยนได้ ดุมซิลเวียเปลี่ยนได้
แล้วก็อยากรู้วิธีดูว่าเป็นดุมเป็นดุมของรุ่นอะไรด้วยอะครับ
เพราะผมจะสั่งซื้อลูกปืนไปให้ช่างเปลี่ยนเลยอะครับ

อัพหน่อยครับ:coolly-0033:

มันตองถอดไปเทียบคับ

ดุมหน้าใช้กับดุมหลังไม่ได้,ถ้าดุมเดิมก็ ๔ รู ถ้า ๕ รูใช้ของ Skyline เปลี่ยนดีกว่าซ่อม ทั้งเวลาและค่าเงิน

ขอบคุณทุกคนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม