อยากติดแก๊สเครื่อง Rb20det ทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ monpat
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

monpat

M.T.T.S.-42
Register
เข้าร่วม
19 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมอยากติดแก๊สเครื่อง rb20det(เทอร์โบ) ติดหรือไม่ติดอะไรดีกว่ากัน ถ้าติดควรจะติดแบบไหนดี ราคาประมาณเท่าไร รบกวนด้วยครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้จิงๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แหมพี่ มาถามว่าติดดีไหม แล้วพี่คิดจะติดไหมอ่ะ (กำ ล้อเล่นอ่ะ) ก็งบมากหน่อย ติดฟิกมิก แลมด้า แพงนิดนึงเหยียบติดเท้า ก็ติดต่อ ป๋าสิ่ว ก่อง คนกันเองยังไงก็แก้งานได้
ถ้างบน้อยนิดนึง ก็ติดฟิกมิกธรรมดา จูนแก่หน่อย ก็เหยียบ 180 ได้(ถ้าใจพอ)

ปล.ฟิกมิกแลมด้า 28 พัน น่าจะไหว ไปคุยเองไม่เคยติดไม่ยู้ราคา
ฟิกมิกธรรมดา อันนี้ติดมา 17 พันน่าจะเหลือ ๆ คับ

• กระทู้ ผู้เขียน
Thank You Verymuch See You Again ..............

ปล.ฟิกมิกแลมด้า 28 พัน น่าจะไหว ไปคุยเองไม่เคยติดไม่ยู้ราคาฟิกมิกธรรมดา อันนี้ติดมา 17 พันน่าจะเหลือ ๆ คับ

28 พัน ระวังจะพันกันมั่วเลยนะ อิอิ :biggrin:

อย่าแซว อยากติดก็บอกเด้ :rolleyes:

มีร้านแนะนำใน เมืองชล ป่าว วะ โอ ...................ว่าจะยัด แก๊ส แระ

ว่าจะออก เทส ช่วงสงกรานต์ นี้ อ่ะ

มีร้านแนะนำใน เมืองชล ป่าว วะ โอ ...................ว่าจะยัด แก๊ส แระ

ว่าจะออก เทส ช่วงสงกรานต์ นี้ อ่ะ

ป๋าได้คิดช้าจิงๆ เรยนะ กว่าจะตัดสินใจได้แกส์ไปกี่บาทแล้วป๋าก็

จากที่ถาม ไม่มีอ่ะป๋า มาติดกทม ซะดีดี ครึ่งวันก็เสร็จ ครั้งเดียวอาจไม่จบ ต้องมีจูนนิดจูนหน่อยทำใจไว้ได้เลยคับ แต่ขอให้ไฟเดินถูกพอ การจูน สบายๆ ไม่มีปัญหา

:dribble:
ผมอยากติดแก๊สเครื่อง rb20det(เทอร์โบ) ติดหรือไม่ติดอะไรดีกว่ากัน ถ้าติดควรจะติดแบบไหนดี ราคาประมาณเท่าไร รบกวนด้วยครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้จิงๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ติดหัวฉีดเลยครับ. 44000บาท ผมติดมาแล้วจบหมดปัญหา เร่งแบบว่าเหมือนน้ำมันเลย แถมควบคุมด้วยกล่องECU.GAS ประหยัดกว่า มิกเซอร์หรือแลมป์ด้าอีก อ้อลืมบอกไปผมวางเครื่องRB25DEครับ.ต้าร์ครับ.:dribble:

:sexy_girl: เครื่องยนต์ NISSAN ที่เป็นระบบอัดอากาศ หรือ Turbo.
ม่ายอยากแนะนำให้ติด MIXER. เลยหน่ะครับ มันม่ายค่อยนิ่ง
แล้วที่สำคัญ รถพวกเรามันใช้ Airflow. ถ้ามันเกิดแบ็คไฟร์ ขึ้นมา
Airflow. เส้นมันติ๊ดเดียว มีหวังกระจุยไม่เหลือซาก.....
ถ้าพวกเครื่อง TOYOTA 1Jz-gte , 2Jz-gte พวกนี้เค้าใช้เป็น
Map sensor. มานจาม่ายค่อยมีปัญหากับระบบ Mixer. หรอกครับ.......สบายมั่กๆ อยู่แล้ว
เครื่องนิสสัน โดยเฉพาะ RB. มันเซ็นเซอร์แยะ ละเอียดอ่อนนะ
ม่ายชัวร์ ก็อย่าไปยุ่งวุ่นวายกับมันเลยครับ
รถผมติดตั้งที่อู่ BigJohn สำนักบางกรวย นนทบุรี
ในระบบหัวฉีด กับเครื่อง RB-25DET

เหนื่อยและยุ่งยากช่างมากที่ต้องค่อยๆ ถอดท่อร่วมไอดี
ลงมากองที่พื้น หาตำแหน่ง มุม องศา ในการฝังหัวฉีดแก๊ส

ไฟล์แนบ

65.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 304
    50.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 337
    53.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 314
    44.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 358
    46.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 307
ของ Rb20det รถผมพวงมาลัยเริ่มหนักอะคับ ทามงายดี

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม