• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

20โบ เกียร์M/Tเดินท่อแบบไหนคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Clul3Jz
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Clul3Jz

Member
Register
เข้าร่วม
23 พ.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.ผมเคยไปเห็นมาเสียงมันออกทุ้มๆออกโหด แต่ไม่รู้เค้าเดินกันยังไงมีพักกลางหรือเปล่าปลายใส่ของอะไร เดินขนาดท่อกี่นิ้ว

2.แล้ว 25 โบเกียM/T เดินกันแบบไหนบ้างคับ

3.อยากฟังคลิปเสียงท่อจากเครื่อง RB เหมือนกันคับ ใครมีลงให้ฟังทีคับ

1.ผมเคยไปเห็นมาเสียงมันออกทุ้มๆออกโหด แต่ไม่รู้เค้าเดินกันยังไงมีพักกลางหรือเปล่าปลายใส่ของอะไร เดินขนาดท่อกี่นิ้ว

2.แล้ว 25 โบเกียM/T เดินกันแบบไหนบ้างคับ

3.อยากฟังคลิปเสียงท่อจากเครื่อง RB เหมือนกันคับ ใครมีลงให้ฟังทีคับ

20 ผมเดิน 3นึ้วทั้งราว หม้อพักไส้ตรง2ลูก
25 ผมเดิน 3นึ้วทั้งราว หม้อพักไส้ตรง2ลูก:coolly-0033:

20 ผมเดิน 3นึ้วทั้งราว หม้อพักไส้ตรง2ลูก
25 ผมเดิน 3นึ้วทั้งราว หม้อพักไส้ตรง2ลูก:coolly-0033:
ก็เดินเหมือนกันทั้ง 20 25 เลยนี่คับเสียงเงียบไหมคับไส่พัก 2 ลูก

[TBODY][TR vAlign=top][TD style="BORDER-RIGHT: transparent 1px solid" id=td_post_832083 class=alt1>อ้างถึง:
[TBODY] [TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A31067 20 ผมเดิน 3นึ้วทั้งราว หม้อพักไส้ตรง2ลูก

[/TD] [/TBODY]
ก็เดินเหมือนกันทั้ง 20 25 เลยนี่คับเสียงเงียบไหมคับไส่พัก 2 ลูก
<!-- / message --][/TD][/TR] [TD style="BORDER-BOTTOM: transparent 1px solid; BORDER-LEFT: transparent 1px solid; BORDER-TOP: transparent 0px solid; BORDER-RIGHT: transparent 1px solid" class=alt2><SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("832083")</SCRIPT] อยากให้เงียบ ก็เอาพักกลางเป็นไส้เยื้อง แต่พักปลายต้องไส้ตรง เสียงก็จะนุ่มๆ ไม่ดังมากคับ
[/TD][TD style="BORDER-BOTTOM: transparent 1px solid; BORDER-LEFT: transparent 0px solid; BORDER-TOP: transparent 0px solid; BORDER-RIGHT: transparent 1px solid" class=alt1 align=right><!-- controls --][/TD] [/TBODY]

อ้าว.พิมพ์ตกไปฟน่อย

25 ผมเดิน 3.5นึ้วทั้งราว หม้อพักไส้ตรง2ลูก:coolly-0033:

[TBODY][TR vAlign=top][TD style="BORDER-RIGHT: transparent 1px solid" id=td_post_832083 class=alt1>อ้างถึง:
[TBODY] [TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A31067 20 ผมเดิน 3นึ้วทั้งราว หม้อพักไส้ตรง2ลูก 25 ผมเดิน 3นึ้วทั้งราว หม้อพักไส้ตรง2ลูก:coolly-0033:

[/TD] [/TBODY]
<!-- / message -->
[/TD][/TR] [TD style="BORDER-BOTTOM: transparent 1px solid; BORDER-LEFT: transparent 1px solid; BORDER-TOP: transparent 0px solid; BORDER-RIGHT: transparent 1px solid" class=alt2><SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("832083")</SCRIPT] อยากให้เงียบ ก็เอาพักกลางเป็นไส้เยื้อง แต่พักปลายต้องไส้ตรง เสียงก็จะนุ่มๆ ไม่ดังมากคับ

[/TD][TD style="BORDER-BOTTOM: transparent 1px solid; BORDER-LEFT: transparent 0px solid; BORDER-TOP: transparent 0px solid; BORDER-RIGHT: transparent 1px solid" class=alt1 align=right><!-- controls --][/TD] [/TBODY]

เครื่องTURBO แนะนำไส้ตรงทั้ง2
ถ้าต้องการเสียงนุ่นๆ แนะนำ หม้อพักทั้ง2ลูกเป็นทรงรีลูกใหญ่ๆครับ :coolly-0033:

<iframe width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/gxctp70hfvU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ใส่แบบนี้อะครับ 3"

ไฟล์แนบ

30.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 79
แก้ไขล่าสุด:
<IFRAME height=390 src="http://www.youtube.com/embed/gxctp70hfvU" frameBorder=0 width=480 allowfullscreen></IFRAME>

ใส่แบบนี้อะครับ 3"
ถ้าเป็นบ้านเราเค้าจะเดินกันยังไงคับให้เสียงออกมาเป็นแบบนี้ เพราะเซฟบ้านเราไม่เห็นเค้านิยมไส่ท่อคู่กัน ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบเหมือนกันจะไส่กับหลังอูมคับ ปลายใส่ของอะไรคับ แล้วเสียงแบบนี้เค้าไส่พักกลางไหมคับหรือว่า มีแต่ปลายอย่างเดียว ขอขั้นตอนแบบละเอียดทีคับ ชอบมากเสียงประมานนี้

ในรูปจะมีแคปซูลแค่นั้นเอง และที่ปลายจะมีใยแก้วอีกท่อละแท่งเอาออกได้พอเอาออก เสียงก็เป็นแบบใน clip เลยครับ
ท่อคู่ออกแนวรถ dift อะครับบ้านเราไม่ค่อยเห็นเพราะว่ามันดูไม่เข้ากะรถมั้งครับเค้าเลยไม่ใส่ ผมเบื่อท่อพักใหญ่แล้วอะครับใส่มา4ปี ตำรวจเห็นมันก็หาแต่เขียนท่อใหญ่มั้งดัดแปลงสภาพมั้ง
+กับตัวเองชอบดูเวปรถ dift ของเมืองนอก มันใส่แต่ท่อคู่เลย อินตามมันครับ 555+

หาปลายก่อนครับ 3" ที่เหลือช่างไทยทำได้จะเดิน2.5 หรือ 3" เผื่อจะโมเพิ่มก็ได้ เพราะว่าความรู้สึกส่วนตัวนะครับเครื่องผมเดิมๆ ไปใส่ 3" ทั้งเส้นแล้วมันโล่งไปอะครับ
ของเก่าเดินท่อมา2.5 มาหาปลาย3" ยังรู้สึกดีกว่าอะครับ แต่ทำไงได้ซื้อท่อคู่มาแล้วจะไปเปลี่ยนกลับก็จะเสียตังโดยใช่เหตุ

แต่งรถมันต้องลองผิดลองถูกครับเพราะความรู้สึกและความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกันเราชอบอันไหนก็ไปเอามาใส่เลยครับ สู้ๆ

ไฟล์แนบ

23 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 66
ในรูปจะมีแคปซูลแค่นั้นเอง และที่ปลายจะมีใยแก้วอีกท่อละแท่งเอาออกได้พอเอาออก เสียงก็เป็นแบบใน clip เลยครับ
ท่อคู่ออกแนวรถ dift อะครับบ้านเราไม่ค่อยเห็นเพราะว่ามันดูไม่เข้ากะรถมั้งครับเค้าเลยไม่ใส่ ผมเบื่อท่อพักใหญ่แล้วอะครับใส่มา4ปี ตำรวจเห็นมันก็หาแต่เขียนท่อใหญ่มั้งดัดแปลงสภาพมั้ง
+กับตัวเองชอบดูเวปรถ dift ของเมืองนอก มันใส่แต่ท่อคู่เลย อินตามมันครับ 555+

หาปลายก่อนครับ 3" ที่เหลือช่างไทยทำได้จะเดิน2.5 หรือ 3" เผื่อจะโมเพิ่มก็ได้ เพราะว่าความรู้สึกส่วนตัวนะครับเครื่องผมเดิมๆ ไปใส่ 3" ทั้งเส้นแล้วมันโล่งไปอะครับ
ของเก่าเดินท่อมา2.5 มาหาปลาย3" ยังรู้สึกดีกว่าอะครับ แต่ทำไงได้ซื้อท่อคู่มาแล้วจะไปเปลี่ยนกลับก็จะเสียตังโดยใช่เหตุ

แต่งรถมันต้องลองผิดลองถูกครับเพราะความรู้สึกและความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกันเราชอบอันไหนก็ไปเอามาใส่เลยครับ สู้ๆ

ของเก่าเดินท่อมา2.5 มาหาปลาย3" ยังรู้สึกดีกว่าอะครับ แต่ทำไงได้ซื้อท่อคู่มาแล้วจะไปเปลี่ยนกลับก็จะเสียตังโดยใช่เหตุ ทำตามนี้ต้องเอาใยแก้วออกอีกไหมคับ เสียงจะได้เหมือนไนคลิปเลยไหมคับ

ขอบคุนคับพี่ ผมเข้าใจยากนิดนึงไม่เคยตีท่อซักที

ถ้าได้ปลายนอกก็ไม่ต้องเอาออกสิครับ เสียของหมด

คำว่าเอาใยแก้วออกผมหมายถึงว่าท่อคู่ของผมมันสามารถถอดใยแก้วเข้าออกได้อะครับ
ถ้าคุณชอบเสียงแบบในclipก็ต้องเดินแปปตรงอย่างเดียว หรือไม่ก็ไปหาหม้อพักปลายที่ใยแก้วหมดสภาพแล้วอะครับเค้าจะขายถูก

ไฟล์แนบ

68.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 68
ถามร้านท่อก่อนนะครับ ว่าค่าตีท่อทั้งเส้น 2.5"เท่าไหร่ 3" เท่าไหร่ เอามารวมกะราคาปลายที่เราจะไปหาซื้ออีก ถ้าจำไม่ผิดมี4-5พันนะไม่รวมปลายนะหาปลายอีก3000-3500 เท่าไหร่และ 8พันกว่า

ลองดูทั้งเซตมือ2ที่เค้าเอามาขายดีกว่ามั้ยครับหาสภาพเอา

ผมเอาตัวอย่างมาให้ดูเค้าขายในเวปนี้แหละ ตรงรุ่นไม่ต้องแปลง เค้ามีแคปซูลใบเล็กที่ท่อนกลาง แล้วมาปลายเลย ขออนุญาตเจ้าของรูปนะครับ

ไฟล์แนบ

18.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 76
ของผมใส่ตั้งแต่เลส FRONT PIPE กั้นห้องของนอก +DOWN PIPE +ท่อคู่ทั้งเส้นของนอก
เฉพาะค่าของก็ 13000 แปลงท่ออีก 1500 ไหลกระจายเลย

A31522 ขอบคุนมากเลยคับพี่ ผมเข้าใจแล้วคับ อิอิ

A31522 ขอบคุนมากเลยคับพี่ ผมเข้าใจแล้วคับ อิอิ

ไม่เป็นไรครับยินดีแบ่งประสบการณ์ครับ จะได้ไม่ต้องไปเสียตังหลายรอบเหมือนผม 555+:coolly-0003: