อัพเดทชาวแกส์ พรุ่งนี้ แก็สลอยตัวแล้วคราบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คาดว่าราคาน่าจะขึ้น ลิตรละ 1-1.50 บาท วันนี้ใครเติมแกส์เต็ม ก็ประหยัด 30-50 บาทคราบ พี่ๆ น้อง ๆ ไปเติม ก่อนนะคราบ

แร้วก็จาปรับราคาขึ้นไปเรื่อยๆ...
คาดว่าปีหน้าจามีการปรับราคาขึ้น 5-6 ครั้ง...! :byebye: :go:

กระเทือนกัน ไปทั่วๆ

แต่ยังถูกกว่าน้ำมันเยอะ55555555

พระเจ้า แก๊สจะ 10 บาทกว่าแล้ว
จากเดิมเต็มถังเติม 400 นิดๆ คราวนี้เต็มถังปาเข้าไปเกือบ 470
เห็นทีคราวนี้ท่าจะขับรถไม่ได้แล้ว

คิดเป็นอัตราบาท/โล จากเดิมรถกินโลละ 1.7 บาท แก๊สขึ้นกินตกโลละ 2.0 บาท แพงเกิน ขับไม่ได้แล้วๆๆ 555555

เขร้...

อย่างงี้เมก็แย่เลยดิ ถัง 78ลิตร เต็มถังเดิม ประมาณ 710บาท...

ถ้าแก๊ส ลอยตัวไปลิตรละ 11.50 (ขึ้นจากเดิม 9.70 บาท) x 71 = 816 บาท ...

กรี๊ดดดๆๆๆๆ

เอานะถ้ามันยังขึ้นไม่ถึงลิตรละ 20 ตราบนั้นก็จะยังคงแก๊วใช้ต่อไป 555

หุหุ มะวานไปเติมแถวบ้าน มี 4 ตู้เค้าเริ่มปรับตู้แรกพอดีเห็นซะก่อนไปตู้สุดท้ายเลย บอกเด็กปั๊มให้เอาแก๊สใส่ถุงก๊อปแก๊บมาด้วยก้อไม่ยอมมานบอกใส่ในกระเป๋ากางเกงใว้เด๋วขับไปค่อยเทออกมากรอกใส่ถัง เหะๆๆๆ:wink:

บางป๊มอาจจะยังไม่ปรับนะครับ ลองหาๆเอานะครับ 555

ดีนะที่ป๋ม...ใช้น้ำมัน...
แหมก้อแค่..8โลลิตรเอง..
ลิตรก้อแค่...30..บาท...
ไปนู่นนิด..นี่หน่อย..เติม 1000 ...แป๊บเดียว..หมดแล้ว..
เฮ้อ........

ไปนู่นนิด..นี่หน่อย..เติม 1000 ...แป๊บเดียว..หมดแล้ว..

โหทำไมไปได้ไกลจังอะผมใช้ แก๊ววว ถังนึงวิ่งไป - กลับ ได้แค่กรุงเทพ - ระยอง เองอะเซ้ง 555
<!-- / message --><!-- sig -->

โหทำไมไปได้ไกลจังอะผมใช้ แก๊ววว ถังนึงวิ่งไป - กลับ ได้แค่กรุงเทพ - ระยอง เองอะเซ้ง 555
<!-- / message --><!-- sig --]

เด๊ยวเจอ สเตปโหด อุ๊ว่ะฮ่ะๆๆๆ:cool:

ขึ้นไปเหอะครับ แต่อย่าไปทำให้ชาวบ้านชาวช่องเค้าลำบากแค่นั้นก็พอแล้ว

เมื่อเช้าผ่านปั้ม เห็น 11.20 แล้ว

<!-- / message --><!-- sig --]
แหม..แค่ระยองไปมาแล้ว..

เติมแค่..3000..เองอ่าแวะเล่น..แหลมแม่พิมพ์ด้วย...

ต่อด้วยโซ..ไซ..ตี้..

ปตท.พลังไทยเพื่อ ใคร 555555

ตามข่าว ราคาแก๊สปรับขึ้นรอบแรกนี้ 65 สต.
มีผลกระทบต่อข้าวแกง, ก๋วยเตี๋ยว ชามละ 4 สต.

ถ้าเจอร้านข้าวไหนขึ้นราคาพรวดพราดมาอีกจาน/ชามละ 5 บาท เพราะหาว่าแก๊สขึ้นราคา ก็ไม่ต้องไปกินร้านแม่งนะครับ เอาเปรียบเกินไป

ส่วนปั๊มแก๊สแถวบ้านผม ขึ้นมาเป็นลิตรละ 10.50 บาท จากเดิม 9.70
แม่งขึ้นมา 80 สต. เลย เหอๆๆ

*แต่ก็นะ มันก็แล้วแต่จรรยาบรรณของปั๊มแก๊ส แต่ถ้าไม่มีไอ้ปั๊มนี้ ผมก็ต้องไปถ่อเติมแก๊สในเส้นลำลูกกาคลองสองโน่นอะ
รับได้

แก๊สจะขึ้นเดือนละครั้ง ทั้งหมด 4 ครั้ง
ขึ้นครั้งละ 67 สต.
รวมแร้วราว ๆ 2.68 บาท ตะก่อน แถว ๆ บ้าน 9.69
ตอนนี้เป็น 10.36 เต็มที่ก้อ 12.37
ก้อรับด้าย ๆ ๆ ๆ

ตามข่าว ราคาแก๊สปรับขึ้นรอบแรกนี้ 65 สต.
มีผลกระทบต่อข้าวแกง, ก๋วยเตี๋ยว ชามละ 4 สต.

ถ้าเจอร้านข้าวไหนขึ้นราคาพรวดพราดมาอีกจาน/ชามละ 5 บาท เพราะหาว่าแก๊สขึ้นราคา ก็ไม่ต้องไปกินร้านแม่งนะครับ เอาเปรียบเกินไป

ส่วนปั๊มแก๊สแถวบ้านผม ขึ้นมาเป็นลิตรละ 10.50 บาท จากเดิม 9.70
แม่งขึ้นมา 80 สต. เลย เหอๆๆ

*แต่ก็นะ มันก็แล้วแต่จรรยาบรรณของปั๊มแก๊ส แต่ถ้าไม่มีไอ้ปั๊มนี้ ผมก็ต้องไปถ่อเติมแก๊สในเส้นลำลูกกาคลองสองโน่นอะ
รับได้

เมื่อเช้าไปเติมแก๊สปั๊มเดิม คราวนี้มันขึ้นมาอีก 10 สต. เป็น 10.60 บาท
ไอ้เด็กเติมก็เป็นพม่า เคยเห็นมันอยู่ มันพูดภาษาไทยไม่ค่อยรู้เรื่อง เลยไม่ได้อะไร พอเต็มเสร็จ
ตอนผมจ่ายตังกับผู้หญิงคนเก็บเงิน ผมเลยถามไปว่า "เค้าขึ้นลิตรละ 65 สต. ไม่ใ่ช่เหรอ ทำไมที่นี่ขึ้นที 80 สต. แล้วเมื่อวันอาทิตย์ราคายัง 10 บาท 50 อยู่ แล้ววันนี้ขึ้นอีก รวมๆ แล้ว 90 สต. จากราคาเดิมเลยนะ แล้วคราวหน้ามีปรับขึ้นอีก จะขึ้นอีกลิตรละ 90 สต. ด้วยรึเปล่า"

มันตอบมาว่า "หนูม่ารู้เหมือกา โหหน้าค้าเปโคมาต้าราคาที่ตู้ค่ะ"
ชิบหาย พม่าเหมือนกันอีก 55555
อือ สรุป เรื่องราคานี่แล้วแต่จรรยาบรรณของปั๊มล่ะครับ ไอ้คนรับกรรมก็เป็นผู้บริโภคอย่างเราๆ นี่แหละครับ :cry:

เดี๋ยวต้องไปสำรวจมั่ง.....

ไปพัทยามา ล่อไป 1200 ไปกลับ 5555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม