• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องเครื่อ rb 20bo

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Toey54
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Toey54

Register
เข้าร่วม
27 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือมันมีปันหาเยอะเปล่าครับแล้วถ้ามีส่วนมากตรงไหนแล้วมันรวนง่ายมั้ย

รอคำตอบจากผู้รู้ครับเอาแบบละเอียดได้ยิ่งดีครับขอบคุณครับ

เป็นคำถามตอบยากครับ
เพราะผมวางมาไม่เคยเจอปัญหาแบบที่หลายๆคนคาดไว้ คือ พังง่าย
วางจนเบื่อจนไปวางเจเครื่องมันยังไม่พังเลยครับ บางคนวางเจไป3ตัวแล้วเพราะพัง

เครื่องก่อนยกออก 20bo T04S ติดแก๊สมิเซอร์ เกียร์ Mt จนเปลี่ยนเป็น Auto
มีแค่เรื่องเซ็นเซอร์(วางแล้วจะเข้าใจคุยภาษาเดียวกันกับคนวางมันเห็นภาพกว่าครับ)
เท่านั้น นอกนั้นดูแลตามระยะ

เครื่องดี วางเป็น วายครบ จบแล้ว

ส่วนมากปัญหาของรถที่วางเครื่องคือ เครื่องเน่า+วายสายไม่ครบ แค่นั้นครับ ไม่ว่าจะเจ เอสอาร์ อาร์บี เหมือนกันหมด

อารมณืเครื่องมันต่างกันเท่นั้นครับ อาร์บี ขับสนุก เจขับทน อาร์บรเดิม ทำจริงคนทำเป็นพังยาก พอๆกับที่เครื่องเจ คิดว่าทน ทำไม่เป็นพังก็เยอะครับ

สรุป ชอบก็วางไปเลย มีปัญหาค่อยมาถาม แล้วก่อนถามก็หากระทู้ในนี้ดูก่อนนะครับ บางครั้งมันก็อยู่ในคลังนี้แหละ คำถามเดิมๆวนๆนะครับ

เขาเล่าว่า... ไม่ต้องไปเชื่อ ลองเองเลยครับ สัมผัสเอง เห็นเอง จะกลัวไปก่อนทำไมละในเมื่อ มีเพื่อนรวมดดนกันในนี้เป็นเข่ง

ขอบคุณมากครับ

จากประสพการณ์คนใช้อยู่

ก็ไม่รวนนะ ก็อย่างว่ามีเรื่องสายไฟที่จะจุกจิกหน่อย
เสริมอีกอย่าง ท่อแป็บน้ำ มีปัญหาผุพอสมควร ขับมาได้ 4 ปี ก็ต้องค่อนข้างเซอวิสให้ถึงด้วยไม่งั้นอาจฮีทโดยไม่ตั้งใจได้

ผมก็ไช้ 20โบ มาก่อนครับ
ขับมันกว่าเจ
รอบขึ้นเร็ว ลงเร็ว
เสียง turbo อัดอากาศ ผ่านท่อ inter ดัง สะใจมากครับ
ไม่เคยเจอปัญหา
เพียงแต่ ในกลุม วาง 2 เจโบ กันหมด
ตามเขาไม่ทัน อะ
เลย จำใจ ต้องเปลี่ยน:coolly-0010:

** 20 Bo.ด้วยคนครับ...5ปีแล้ว...มีแต่หาเรื่องเสียตังเอง ไม่เคยพัง...ของผม Auto ขนาดกล่องเกียร์เริ่มรวน..ถอดแกะมันออกมา..ฉีดด้วยน้ำยา Phillip ..ใส่กลับเข้าไปวิ่งปร๋อเลย...ถ้ารู้รับรองมันส์ดีคับ..คบกับ20 Bo. ให้พก Phillip..กระป๋องฟ้าไว้ด้วยครับ..5555..

แล้วพวกคอยต่างๆอ่ะครับพังยากเปล่า

เครื่องของผมมันไม่ค่อยนิ่งครับเดี๋ยวรอบสูงเดี๋ยวรอบต่ำต้องแก้ตรงไหนครับ

รอบเดินเบาครับ acc vavle อยู่ด้านท้ายเครื่องนะครับ
รอบสูงๆต่ำเป็นแค่นั้นครับ
แล้วก็ล้างแอร์โฟร์ ด้วยน้ำยาล้างหัเทป ฟินลิปครับ

คอยไม่เคยครับ นอกจากสายไฟขาด รอบมันจะเดินไม่เต็มสูบ จะมีจังหวะสั่นที่เป็นจังหวะชัดเจนครับครับ คอยพังยากครับ

วายสายชัวร์นะครับ

รอบเดินเบาครับ acc vavle อยู่ด้านท้ายเครื่องนะครับ
รอบสูงๆต่ำเป็นแค่นั้นครับ
แล้วก็ล้างแอร์โฟร์ ด้วยน้ำยาล้างหัเทป ฟินลิปครับ

คอยไม่เคยครับ นอกจากสายไฟขาด รอบมันจะเดินไม่เต็มสูบ จะมีจังหวะสั่นที่เป็นจังหวะชัดเจนครับครับ คอยพังยากครับ

วายสายชัวร์นะครับ
** เห็นมั๊ย...ต้องมี Phillip กระป๋องฟ้าเป็นเพื่อนด้วย..ช่วยได้เยอาะ..พอใช้ไปหาจุดหลักๆเจอ..เครื่อง RB.ซ่อมเองก็ได้ครับ..ถ้าไม่สาหัสเกินไป..:coolly-0039:

รถลูกชายใช้มา 2 ปีกว่า (แต่วางเครื่องมาจากเจ้าของเก่าหลายปีมาแล้ว) ตอนซื้อไม่สนใจเครื่องกะเอามาใช้ซักพักจะวางเครื่องใหม่ ปัจจุบันเจ้าลูกชายทั้งซัดทั้งเบิ้ลทั้งกระแทกหนักๆ เพื่อจะให้พัง เพราะอยากวางเครื่องใหม่ให้มันแรงขึ้น ยังไม่พังซักที ไม่เคยมีปัญหาใดๆ ดูแลแค่เปลี่ยนของเหลวตามระยะเท่านั้น
ปล.กรองอากาศไม่ได้เป่ามาเป็นปีแล้วมั้ง.สรุปขับ RB ไม่ต้องดูแลอะไร เพราะดูแลมากพังบ่อย.555.

** เห็นมั๊ย...ต้องมี Phillip กระป๋องฟ้าเป็นเพื่อนด้วย..ช่วยได้เยอาะ..พอใช้ไปหาจุดหลักๆเจอ..เครื่อง RB.ซ่อมเองก็ได้ครับ..ถ้าไม่สาหัสเกินไป..:coolly-0039:
555+ขอบคุณทุกๆคนเลยครับ:coolly-0045:

รถลูกชายใช้มา 2 ปีกว่า (แต่วางเครื่องมาจากเจ้าของเก่าหลายปีมาแล้ว) ตอนซื้อไม่สนใจเครื่องกะเอามาใช้ซักพักจะวางเครื่องใหม่ ปัจจุบันเจ้าลูกชายทั้งซัดทั้งเบิ้ลทั้งกระแทกหนักๆ เพื่อจะให้พัง เพราะอยากวางเครื่องใหม่ให้มันแรงขึ้น ยังไม่พังซักที ไม่เคยมีปัญหาใดๆ ดูแลแค่เปลี่ยนของเหลวตามระยะเท่านั้น
ปล.กรองอากาศไม่ได้เป่ามาเป็นปีแล้วมั้ง.สรุปขับ RB ไม่ต้องดูแลอะไร เพราะดูแลมากพังบ่อย.555.

เด๋วต้องบอกให้เจ้าไอ แอบขยับบูสไปสัก1.3 บาร์ แล้วลากให้รอบตัดทุกเกียร์เลย คิคิ
:coolly-0010::coolly-0010:

** 20 Bo.ด้วยคนครับ...5ปีแล้ว...มีแต่หาเรื่องเสียตังเอง ไม่เคยพัง...ของผม Auto ขนาดกล่องเกียร์เริ่มรวน..ถอดแกะมันออกมา..ฉีดด้วยน้ำยา Phillip ..ใส่กลับเข้าไปวิ่งปร๋อเลย...ถ้ารู้รับรองมันส์ดีคับ..คบกับ20 Bo. ให้พก Phillip..กระป๋องฟ้าไว้ด้วยครับ..5555..
แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ
** น่าจะมีตามร้านขายอุปกรณ์อิเลคโทรนิคส์นะครับ เมื่อก่อนโลตัสก็มีขาย มันเป็นน้ำยาล้างพวกหัว DVD.ครับ..:coolly-0043:

RB เหมือนกันครับตามรูปเลย
ขับปีละครั้งทุกครั้งที่ขับไม่เคยเลยที่จะไม่ติดบูทส์
โดยเฉพาะเวลาต้องวิ่งทางไกล เบรกมักหาไม่ค่อยเจอ
ไม่เห็นมันพังซักที อย่างที่หลายคนว่าดูแลดีๆมันก็ไม่พังง่ายๆนะครับ
เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวไปทำงานก่อน