• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องช่วงล่างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l2ecll3ull
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l2ecll3ull

ดันลูกเดียว เที่ยว2ลูก
Register
เข้าร่วม
14 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมอยู่ชลบุรีครับ
มีปัญหาเรื่องช่วงล่างเกี่ยวกับเพลาหลังด้านซ้ายมันดัง
แล้วเวลารอบเกียร์ต่ำๆมันทำให้รถกระดุกๆ
รบกวนพี่ๆชาวcefiro-thailandซ่อมช่วงล่างที่ไหนกันบ้างครับ
แนะนำร้านหน่อยครับ ร้านที่พี่ๆขับผ่านไม่เอานะครับ
เอาแบบร้านที่พี่ไปทำมาแล้วดีหรือคิดว่า ก็โอเคนะ ก็ได้ครับ
ผมไปไกลได้ถึงบางนา
อยากให้รถหายไวไวจังแนะนำด้วยนะครับ
หรือลงแผนที่ด้วยก็ยิ่งดีครับ
ขอบคุณครับ
:coolly-0023:

ลองตรวจสอบเบื้องต้นก่อนแล้วกันครับ
ดูยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์กับตุ๊กตาเพลา ว่ายังดีไหมทรุดหรือป่าวมีขาดบ้างไหม เพราะมันจะส่งผลกระทบกับส่งการกำลัง
จากนั้นค่อยไล่มายังชุดแพหลังทั้งหมด

ผมอยู่ชลบุรีครับ
มีปัญหาเรื่องช่วงล่างเกี่ยวกับเพลาหลังด้านซ้ายมันดัง
แล้วเวลารอบเกียร์ต่ำๆมันทำให้รถกระดุกๆ
รบกวนพี่ๆชาวcefiro-thailandซ่อมช่วงล่างที่ไหนกันบ้างครับ
แนะนำร้านหน่อยครับ ร้านที่พี่ๆขับผ่านไม่เอานะครับ
เอาแบบร้านที่พี่ไปทำมาแล้วดีหรือคิดว่า ก็โอเคนะ ก็ได้ครับ
ผมไปไกลได้ถึงบางนา
อยากให้รถหายไวไวจังแนะนำด้วยนะครับ
หรือลงแผนที่ด้วยก็ยิ่งดีครับ
ขอบคุณครับ
ผมก็อยู่ชลบุรีครับ (พานทอง)ผมขอแนะนำอู่นี้แล้วกันครับทำประจำ
081-4386699/086-7750409(ช่างนุ)
หยุดทุกวันพุธครับ
อยู่แถวๆบางนาครับผม อยู่ ซ.สุขุมวิท107
พอเลี้ยวเข้า ซ. ก็หา ซ.แบริ่ง60

<!-- / sig --]

แก้ไขล่าสุด:
ผมก็อยู่ชลบุรีครับ (พานทอง)ผมขอแนะนำอู่นี้แล้วกันครับทำประจำ
081-4386699/086-7750409(ช่างนุ)
หยุดทุกวันพุธครับ
อยู่แถวๆบางนาครับผม อยู่ ซ.สุขุมวิท107
พอเลี้ยวเข้า ซ. ก็หา ซ.แบริ่ง60

<!-- / sig --]

ช่างนุผมก้พอเคยได้ยินมาบ้าง
แต่เห็นมีพี่ในคลับบอกคิวเยอะ
ตอนพี่ไปเยอะไหมครับ
ก็คิดไว้แล้วว่าจะไป แต่อยากลองหาใกล้ๆก่อน
ขอบคุณครับ

ลองตรวจสอบเบื้องต้นก่อนแล้วกันครับ
ดูยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์กับตุ๊กตาเพลา ว่ายังดีไหมทรุดหรือป่าวมีขาดบ้างไหม เพราะมันจะส่งผลกระทบกับส่งการกำลัง
จากนั้นค่อยไล่มายังชุดแพหลังทั้งหมด

ขอบคุณมากครับ
แต่ผมก็ไม่ค่อยมีความรูเรื่องเครื่องยนต์มากเท่าไหร่
โดยเฉพาะแถวๆช่วงล่าง
ขอโทษด้วยนะครับ
:coolly-0011:

ตามพี่ 849 เลยครับผม

ตามพี่ 849 เลยครับผม
พี่เคยไปมาเหมือนกันหรอครับ
ตอนนี้รถอยู่ที่ช่างแขกแล้ว
ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง
ทุกอย่างต้องมีครั้งแรกและครั้งที่2
ยังโดนได้อีกเยอะ
ถ้าเจอช่างดีๆ ก็คงเจอกันอีกนานครับ
ถ้าอันนี้จบ แบริ่ง60ก็คงไม่ได้ไปครับ
:coolly-0036:

พี่เคยไปมาเหมือนกันหรอครับ
ตอนนี้รถอยู่ที่ช่างแขกแล้ว
ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง
ทุกอย่างต้องมีครั้งแรกและครั้งที่2
ยังโดนได้อีกเยอะ
ถ้าเจอช่างดีๆ ก็คงเจอกันอีกนานครับ
ถ้าอันนี้จบ แบริ่ง60ก็คงไม่ได้ไปครับ
:coolly-0036:
บอกพี่แขกไปครับ ว่าป้องให้มาหา พี่เค้าอยู่กลุ่มบางแสนเหมือนกันครับ:coolly-0003: เรื่องช่วงล่าง เรื่องเครื่องแกได้หมดครับ เห็นใกล้เลยบอกกันไป ไว้ใจได้ครับ
ส่วนแบริ่ง นั้นบอกได้เลยว่าผมก็ทำอยู่ที่นี่ครับ... ถ้าไม่สะดวกไปก็ไม่เป็นไรครับ อย่ากังวลให้มากนัก ศึกษาเยอะๆครับ แล้วจะได้อุ่นใจ

บอกพี่แขกไปครับ ว่าป้องให้มาหา พี่เค้าอยู่กลุ่มบางแสนเหมือนกันครับ:coolly-0003:

บอกแล้วครับ
พี่เค้าชวนมากลุ่มเหมือนกัน
ทีแรกก็ว่าจะไปเข้ากลุ่ม
แต่ยังเซ็งๆเรื่องรถอยู่
ครั้งที่แล้วที่ตั้งกระทู้ลูกปืน
โดนช่างฟันอีก แถมไม่จบ
อาการเดิมยังอยู่
เลยมาตั้งกระทู้ดูว่าคนในคลับที่ชลไปซ่อมที่ไหนกัน
กะว่าถ้ารถเสร็จเดี๋ยวจะไปเข้ากลุ่ม
ขอบคุณพี่ป้องมากๆนะครับ
:coolly-0009:

บอกแล้วครับ
พี่เค้าชวนมากลุ่มเหมือนกัน
ทีแรกก็ว่าจะไปเข้ากลุ่ม
แต่ยังเซ็งๆเรื่องรถอยู่
ครั้งที่แล้วที่ตั้งกระทู้ลูกปืน
โดนช่างฟันอีก แถมไม่จบ
อาการเดิมยังอยู่
เลยมาตั้งกระทู้ดูว่าคนในคลับที่ชลไปซ่อมที่ไหนกัน
กะว่าถ้ารถเสร็จเดี๋ยวจะไปเข้ากลุ่ม
ขอบคุณพี่ป้องมากๆนะครับ
:coolly-0009:
ด้วยความยินดีอย่างยิ่งครับ :coolly-0033:

ด้วยความยินดีอย่างยิ่งครับ :coolly-0033:

มีอีกเรื่องครับพี่
กระทู้ลบยังไงครับ
อ่านได้ที่ไหนครับ
ผมจะลบกระทู้ลูกปืนอันที่แล้วอ่ะครับ

มีอีกเรื่องครับพี่
กระทู้ลบยังไงครับ
อ่านได้ที่ไหนครับ
ผมจะลบกระทู้ลูกปืนอันที่แล้วอ่ะครับ
ดูตรงหน้าแรกที่เราโพสต์ไว้ครับ จะมีคำสั่งเพิ่มเติมอยู่ คลิกดูจะมีให้เลือกว่าลบหัวข้อ แล้วก็ทำตามคำแนะนำไปเรื่อยๆครับ ลองดูครับ :coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม