• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

วิ่งเร็วแล้วFUSES TRANS MISSION (10 A)ขาด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311273
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311273

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
พวกพี่ๆเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างไหม
วิ่งเร็วแล้วFUSES TRANS MISSION (10 A)ขาด เครื่อง ของผม 1j turboคู่ อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร แล้วแก้ไขอย่างไรครับ ขาดเป็นว่าเล่นเลยครับ :coolly-0011:

อืม...................
ไม่ทราบครับ
แต่ถ้าอยากลอง เอา FUSE 20A มาลองไส่ดูสิครับ
เผื่อ อุปกรณ์ของเจ ต้องการกระแสไฟมากกว่า 10A ครับ:coolly-0010:
แต่........ถ้าไม่ไช่
ก็ พังกันไปข้างนึงเลยครับ 5555:coolly-0028:

ขอบคุณดรับ:coolly-0012:

อืม...................
ไม่ทราบครับ
แต่ถ้าอยากลอง เอา FUSE 20A มาลองไส่ดูสิครับ
เผื่อ อุปกรณ์ของเจ ต้องการกระแสไฟมากกว่า 10A ครับ:coolly-0010:
แต่........ถ้าไม่ไช่
ก็ พังกันไปข้างนึงเลยครับ 5555:coolly-0028:

เริ่มเข้าขั้นแล้วแล้วน่ะเสี่ย,,, ดีน่ะที่เสี่ยทำมันไม่พัง 5 5 5

วิธีการช่างบ้านๆเลยน่ะนั้น แต่ผมก็ทำน่ะ อารมณ์มันขึ้นให้มันรู้ไปเลยอะไรจะพัง สุดท้ายมันก็ไม่พัง กลับใช้ได้ดีอีก :coolly-0007:

ผมว่าต้องมีอะไรช๊อตลงกราวด์ ลองเช็คดู

ขอบคุณครับ

ผมว่าต้องมีอะไรช๊อตลงกราวด์ ลองเช็คดู

ตามพี่ท่านนี้ว่าเลย มีอะไรช๊อตลงกราวด์แน่น่อนครับ มันอาจไม่ได้เกิดจากการขับเร็วน่ะครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นแล้วไปใส่ฟิว เพิ่มแอป์ มันล่ะงานนี้ คงจะไม่ใช่ฟิวขาดแล้วและครับ:coolly-0023:

เช็คกราวครับ อย่าไปเพิ่ม จะหรักกว่าเดิม

อยากรู้ว่า เมือฟิวตัวนั้นขาด แล้วอุปกรณ์อะไร ไม่ทำงานบ้าง ต้องเช็คดูครับ

ตามพี่ท่านนี้ว่าเลย มีอะไรช๊อตลงกราวด์แน่น่อนครับ มันอาจไม่ได้เกิดจากการขับเร็วน่ะครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นแล้วไปใส่ฟิว เพิ่มแอป์ มันล่ะงานนี้ คงจะไม่ใช่ฟิวขาดแล้วและครับ:coolly-0023:

ลองดูจุดที่ต่อเสริมเพิ่ม อ๊อฟชั่นบางตัวเข้าไปในรถครับ
ช่างอาจจะต่อเเล้วหุ้มฉนวนไม่ดี เเล้วก็ไปสัมผัสกับตัวถังรถเเล้วเกิดการลัดวงจรก็ได้ครับ