• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

******รบกวนสอบถามครับ******

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ drift avenue
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

drift avenue

Register
เข้าร่วม
15 ก.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
1. เครื่อง 1jz gte twin turbo จะมีวิธีดูหัวฉีด ที่ใส่มาเป็น กี่ ซีซี และ สีต่างกันอย่างไรครับ ระหว่าง 1jbo /2jbo

2. แรงดันน้ำมันเบนซินควรตั้ง อยู่ที่กี่บาร์ ครับ

ขอบคุณครับ

1j 300 กว่า 2j 430 กว่า ประมานนี้
เดินเบา 2.7 ถ้าทำมาก็มา 3.0 กำลังสวยครับ

1j 300 กว่า 2j 430 กว่า ประมานนี้
เดินเบา 2.7 ถ้าทำมาก็มา 3.0 กำลังสวยครับ

ผมซื้อรถมา ใหม่ครับ มีหัวฉีดมาให้ 2 ชุดครับ
ที่ติดอยู่ในเครื่อง ตรงปลั๊กเป็นสีเหลืองครับ
ส่วนหัวฉีดอีกชุด ปลั๊กเป้นสีเทาครับ อยากทราบว่า อันไหน จ่ายน้ำมัน เท่าไรครับ

ถ้าทำเครื่องพอสมควร ควรใช้หัวเทียนเบอร์อะไรดครับ

ขอบคุณครับ

1เจโบ หัวฉีดสีเหลืองครับ แต่อีกอันไม่ทราบ รอคนอื่นที่รู้มาตอบดีกว่าครับ

1เจโบ หัวฉีดสีเหลืองครับ แต่อีกอันไม่ทราบ รอคนอื่นที่รู้มาตอบดีกว่าครับ

ถ้า 2jbo หัวฉีดสีอะไรครับ
หัวเทียนติดรถมาเป็น denso iridium #27 ครับ

ขอบคุณครับ

เจโบว์วววววววววว:coolly-0001:

1jbo หัวปลั๊กสีเหลือง 380cc.ต่อหัว
2jbo หัวปลั๊กสีเทา 430cc. ต่อหัว

1jbo หัวปลั๊กสีเหลือง 380cc.ต่อหัว
2jbo หัวปลั๊กสีเทา 430cc. ต่อหัว
ควรตั้งแรงดันเบนซินไว้ประมาณ 2.6-2.7 bar แต่ถ้าโมเครื่องมาพอสมควร ก็ตั้งไว้เกือบๆ 3bar คับ
ใช้หัวเทียนแบบเข็มเบอร์9 (พวก ngk ,hks ,greddy, หรือตามกําลังทรัพย์คับ)

ควรตั้งแรงดันเบนซินไว้ประมาณ 2.6-2.7 bar แต่ถ้าโมเครื่องมาพอสมควร ก็ตั้งไว้เกือบๆ 3bar คับ
ใช้หัวเทียนแบบเข็มเบอร์9 (พวก ngk ,hks ,greddy, หรือตามกําลังทรัพย์คับ)

รบกวนถามต่ออีกนิดนะครับ

หากใช้ หัวเทียน แบบเข็ม เบอร์6 อาการ ของเครื่อง จะต่างกับ เบอร์ 9 อย่างไร บ้างครับ
ขอบคุณครับ

up ........................ครับ
อยากรู้เหมือนกัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม