• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

cdi เสีย อาการเป็นยังไงคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง RB 20 BO ตอนนี้รถอาการแปลกๆ บางทีก็สะดุด เหมือนไม่ครบสูบ แต่พอเบิ้ลๆเครื่องก็หาย แต่บางทีก็ไม่หาย ต้องดับเครื่องสตาร์ทใหม่ แล้วก็หาย เป็นไม่บ่อยคับ แต่เซง
ช่างประจำบอกว่าเป็นที่ cdi

ตอนนี้เปลี่ยน cdi แล้ว ไม่หายคับ สงสัยหัวเทียน ไม่ก็คอยล์..
คงต้องสุ่มเปลี่ยนไปก่อน ระหว่างรอผู้รู้..

ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่า แอร์โฟล์ลองสับของเพื่อนลองเปลี่ยนดูบ้างหรือยังครับ แล้วรถใช้น้ำมันอย่างเดียวใช่มั้ย ถ้าทำแล้วก็...
ไล่อาการที่เกี่ยวกับอากาศและน้ำมันให้หมดทุกจุด(AAC valve ,หัวฉีด,หัวเทียน,ปั๊มติ๊กแรงดันยังโอเคมั้ย,ไล่เป่ากรองให้สะอาด,สุดท้ายเลยคือ Coil ว่ามีไฟโดดบ้างมั้ย)

และอยากถามอีกหนึ่งเรื่อง ล้างห้องเครื่องมาหรือเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุด:
** ลองดูที่คอล์ยครับ อาจเป็นที่ปลั๊กอาจแตก แล้วสายไฟอาร์คกัน..จากประสบการณ์ที่เคยเป็นนะครับ

ขอบคุณทั้งสองท่านคับ เดี๋ยวจะลองทำดู