• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปัญญาลูกปืนล้อหลัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l2ecll3ull
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l2ecll3ull

ดันลูกเดียว เที่ยว2ลูก
Register
เข้าร่วม
14 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
เมื่อวันเสาร์เอารถไปเข้าอู่มา
ด้านล้อหลังมันดัง ก๊อกแก๊ะๆ
ช่างบอกว่าบูทคานหลังมันหมดสภาพก็เลยเปลี่ยนยกชุดเลย 4 ตัว
ผมบอกช่างว่ารถเพิ่งซื้อมา ยังไม่ค่อยรู้สภาพ มีอะไรเสียอีกไหม
ช่างก็บอกว่าลูกปืนล้อหลังมันแตกอยู่นะ ผมก็เลยบอกเปลี่ยน
ช่างเค้าก็บอกชื่อ ร้านอะไหล่มา แล้วให้ผมไปซื้อเอง
พอซื้ออะไหล่มาช่างก็ยังไม่ได้ทำหรอกมันเย็นแล้วเค้าคงทำวันจันทร์นี้
พอวันจันทร์ ร้า้นอะไหล่ โทรมาบอกว่าช่างเค้าเอาลูกปืนมาคืนนะ มันใส่ไม่ได้
มันต้องเปลี่ยนทั้งดุมเลย ผมก็เลยงง ลูกปืนแตกต้องเปลี่ยนทั้งดุมด้วยหรอ ผมก็ถามเจ้าของร้านอะไหล่ไป
เจ้าของร้า้นบอกว่า รุ่น24v มันเป็นแบบเนี่ยแหละ เวลาเปลี่ยนมันต้องเปลี่ยนทั้งชุด ราคาข้างละ4400 แต่นี่ลดให้แล้วนะเป็น ข้างละ3300
เปลี่ยนลูกปืนอย่างเดียวมันทำไม่ได้ ผมก็เพิ่งจะเล่นA31ยัง

ไม่ค่อยสันทรรดเท่าไหร่
พี่ๆที่มีประสบการเเนะนำผมทีครับ
หรือมีร้านดี แนะนำผมหน่อยครับ
ผมกำลังหาร้านประจำอยู่ แต่ร้านนี้คงไม่ได้แล้วแหละครั้งแรกก็โดนซะแล้ว
:coolly-0008::coolly-0008::coolly-0008::coolly-0006::coolly-0006:

ต้องยกดุมครับ ราคาที่บอกมาปรกติครับ ถ้าเบิกของใหม่ ส่วนใหญ่ จะใช้ของมือ2เชียงกงครับ ตกประมาณ ไม่เกินตัวละพันมั้ง ลองหาของจากในเวบนี่ดูครับ ไม่แพง หน้าซื้อขาย หรือสมัครสมาชิคเลยก็ดีครับ

ใช้กับของ สกายr32gts ได้เลยครับ

ช่างบอกว่าบูทคานหลังมันหมดสภาพก็เลยเปลี่ยนยกชุดเลย 4 ตัว
ผมบอกช่างว่ารถเพิ่งซื้อมา ยังไม่ค่อยรู้สภาพ มีอะไรเสียอีกไหม
ช่างก็บอกว่าลูกปืนล้อหลังมันแตกอยู่นะ ผมก็เลยบอกเปลี่ยน
ช่างเค้าก็บอกชื่อ ร้านอะไหล่มา แล้วให้ผมไปซื้อเอง
พอซื้ออะไหล่มาช่างก็ยังไม่ได้ทำหรอกมันเย็นแล้วเค้าคงทำวันจันทร์นี้
พอวันจันทร์ ร้า้นอะไหล่ โทรมาบอกว่าช่างเค้าเอาลูกปืนมาคืนนะ มันใส่ไม่ได้
มันต้องเปลี่ยนทั้งดุมเลย ผมก็เลยงง ลูกปืนแตกต้องเปลี่ยนทั้งดุมด้วยหรอ ผมก็ถามเจ้าของร้านอะไหล่ไป
เจ้าของร้า้นบอกว่า รุ่น24v มันเป็นแบบเนี่ยแหละ เวลาเปลี่ยนมันต้องเปลี่ยนทั้งชุด ราคาข้างละ4400 แต่นี่ลดให้แล้วนะเป็น ข้างละ3300
เปลี่ยนลูกปืนอย่างเดียวมันทำไม่ได้ ผมก็เพิ่งจะเล่นA31ยัง
พี่ๆที่มีประสบการเเนะนำผมทีครับ
ผมกำลังหาร้านประจำอยู่ แต่ร้านนี้คงไม่ได้แล้วแหละครั้งแรกก็โดนซะแล้ว
:coolly-0008::coolly-0008::coolly-0008::coolly-0006::coolly-0006:

** ผมว่าลองหามือ 2 ที่ลงขายในบอร์ดดีกว่าครับ หรือไม่ก็ใส่ของ Sky ไปเลยครับ ถ้าเป็นแมกซ์ 5รู ผมก็ใส่อยู่กับแพท้ายเดิม:coolly-0023:

แก้ไขล่าสุด:
ผมซื้อ ยี่ห้อ อะรูมิไร (อะไรมิรู้..จำไม่ได้) ข้างละ 1800
ค่าแรง 300 (เปลี่ยน ข้างเดียว)

หามือสอง ยังพอหาได้เยอะอยู่

ผมเปลี่ยนมาแล้วลูกปืนล้อหลังของใหม่ญี่ปุ่นคับ http://speedcar.gagto.com/?cid=147464&f_action=forum_viewtopic&forum_id=10246&topic_id=13532 ไม่แพงด้วยคับ:coolly-0002:

ผมเปลี่ยนมาแล้วลูกปืนล้อหลังของใหม่ญี่ปุ่นคับ http://speedcar.gagto.com/?cid=147464&f_action=forum_viewtopic&forum_id=10246&topic_id=13532 ไม่แพงด้วยคับ:coolly-0002:

ผมเจอไป 1800 :coolly-0042: ไอ่เราก็นึกว่าถูก...
เจอนี่เข้าไป 950 เอง

ขอบคุณกร๊าฟฟฟ
โทรไปถามแล้ว เข้าท่าดีอยู่
น่าจะโดนที่นี่แหละ

:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:

บูทคานหลังมันหมดสภาพก็เลยเปลี่ยนยกชุดเลย 4 ตัว:coolly-0013: เปลี่ยนใหม่เท่าไหร่ครับ

บูทคานหลังมันหมดสภาพก็เลยเปลี่ยนยกชุดเลย 4 ตัว:coolly-0013: เปลี่ยนใหม่เท่าไหร่ครับ
โดยส่วนมากเค้านิยมเปลี่ยนแพR32ยกทั้งแพกันได้บูชใหม่ไทยแต่เก่าญี่ปุ่น ราคาก็เกือบหมื่นตามสภาพ แต่ผมเปลี่ยนใช่โพรียูลิเทนทั้งชุด เพราะแพของผมไม่เสีย ครบชุดทั้งคันหน้า-หลังก็หมื่นนิดๆ ได้ของใหม่เลย ลองเทียบดูว่าแบบไหนคุ้มกว่ากันคับ http://www.duroflexracing.com/product_476084_th
โพรียูลิเทน ใช้งานได้ทน นาน กว่าบูชยางธรรมดาที่ไม่ใช่ของแท้ คับบ:coolly-0002:

บูทตัวใหญ่ตัวละ300 4ตัว1200
ตัวเล็กตัวละ100 6ตัว 600
ไหนๆก็รื้ออกมาแล้วก้เปลี่ยนมันหมดเลยครับ

ปล มันไม่ใช่ของแท้นะครับ เห็นพี่เจ้าของร้านเค้าบอก
ของแท้ตัวใหญ่อันละ 1600บาท
:coolly-0022::coolly-0022:

บูทตัวใหญ่ตัวละ300 4ตัว1200
ตัวเล็กตัวละ100 6ตัว 600
ไหนๆก็รื้ออกมาแล้วก้เปลี่ยนมันหมดเลยครับ

ปล มันไม่ใช่ของแท้นะครับ เห็นพี่เจ้าของร้านเค้าบอก
ของแท้ตัวใหญ่อันละ 1600บาท
:coolly-0022::coolly-0022:
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เปลี่ยนบูชยางของ บ้านเรา ใช้ประกับแพ ช่วยอีก จะทนมากกว่าเดิมอีกครับ

ขอบคุณทุกพี่ๆทุกคนที่ให้คำบรึกษาเป็นอย่างนี้
รู้สึกชอบเวปนี้จัง
ผมจัดตามที่พี่A311184แนะนำเวปมาไปแล้วครับ
ของเทียมแต่งานสวยดีครับ และหวังว่าคงใช้ได้ถึงปีหน้านะ...อิอิ
:coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม