• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยเหลือด้วยครับ เกียร์มีปัญหา เข้า D และ R รอบตกเยอะมาก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nakara
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nakara

Register
เข้าร่วม
10 ก.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยเหลือด้วยครับ เกียร์ออโต้มีปัญหา เครื่อง 12V ปี95

เข้า D และ R รอบตกเยอะมาก ต้องตั้งรอบเดินเบาอยู่ประมาณ 1,200-1,300

เพื่อเวลาเข้าเกียร์+เปิดแอร์แล้วรอบเดินเบาจะอยู่ประมาณนี้ 700-800

แต่ถ้าไม่เข้าเกียร์ แล้วเปิดแอร์มีการชดเชยรอบปกติครับ

ACC ล้างแล้ว , ลิ้นปีกผีเสื้อล้างแล้ว , เกียร์เปลี่ยนปกติ อาการนี้เป็นทั้งแก๊ส และ น้ำมัน

ไม่ทราบว่าต้องตรวจเช็ค หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวไหน

ขอบคุณครับ

ลองดูระบบไฟ กะ หัวเทียนดูด้วยนะครับ ...

:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

• กระทู้ ผู้เขียน
หัวเทียนเปลี่ยนใหม่แล้วครับ ระบบไฟ ปกติครับ

มันจะเกี่ยวกับแอร์โฟว์ หรือว่าเซ็นเซอร์เกียร์ไหมครับ

ใครเคยเป็นอาการนี้ช่วยหน่อยครับ

ผมก็เป็นคับ เปิดแอร์ด้วยรอบลดลงนิดนึงนี่ปกติไหมคับ
เข้าเกียร์จะตกมาปะมาน จาก 900 เหลือ 600 ปะมานนี้คับ ไม่รู้ว่าปกติหรือป่าว

ผมว่า acc มันไม่รอด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม