กระจกหลังขวา มีปัญหาครับ รบกวนหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tal4517022
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สถานะ
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

tal4517022

Register
เข้าร่วม
13 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
กระจกหลังขวา มีปัญหาครับ เพิ่งเปลี่ยนสวิทซ์ควบคุมกระจกมาใหม่ ครับแล้ว ตอนเปิดสวิทซ์กุญแจรถปุ๊ปกระจกมัน มีเสียงมอเตอร์ทำงานแล้วกระจกก็ลงมาเองโดยยังไม่ได้ทำอะไรหลังขวานะครับ เป็นทุกครั้งก่อนจะสตาร์รถต้องกด ตัวล็อคกระจกทุกครั้ง อยากทราบว่าเกิดจากตัวอะไรเสียครับ แล้วมีอะไหล่ขายราคาประมาณเท่าไรครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:

อุ๊ย...อาการเดียวกันเลย รอท่านผู้รู้มาช่วยชี้แนะหน่อยครับ

เหมือนกันเลย เปลี่ยนกล่องคุมกระจกมา2ใบแล้วครับ
ใบแรกใช้ได้2วัน-ใบ2ใช้ได้3วัน สงสัยสวิทเสีย

เหมือนกันเลย เปลี่ยนกล่องคุมกระจกมา2ใบแล้วครับ
ใบแรกใช้ได้2วัน-ใบ2ใช้ได้3วัน สงสัยสวิทเสีย

ของผมตอนแรกสวิทซ์เสียก็ จับเปลี่ยน แล้วอาการดังที่กล่าวก็เกิดอะครับ ทำCEFIROทำไหมต้องทำให้เจ็บอยู่เรื่อยๆเลยลูก:coolly-0041:

สวิทเสียคับ เปลี่ยนกล่องคุมกล่องก็จะเสียตามคับ
ผมเป็นอยู่คับ ตัดปัญหาไม่ต้องเสียบปลั้กที่กล่องคุม หรือ ถอดกล่องคุมออกจบ
(ผมทำแบบนี้อยู่คับ)
:coolly-0037::coolly-0037::coolly-0037:

แก้ไขล่าสุด:
เปิดสวิทกุญแจแล้วกระจกลงเอง เกิดจากสวิทควบคุมตัวด้านหน้าขวา (คนขับ) เริ่มไม่ค่อยดี ครับ ถ้าไม่ซีเรียสก็ใช้ไป แต่ระวังมันจะลงตอนฝนตกแล้วไม่ขึ้นครับ

รถผมก็เป็น
คล้ายๆๆกัน
แต่คันผม กดไม่ลง.....แต่ถ้าลง ก็ ไม่ขึ้นครับ
กดไปเรื่อยๆๆ 1-3 ชม ก็จะมีซักครั้งที่ขึ้นครับ
ถ้าไม่รักกันจริง ค้อนทุบไปแล้ว 5555

รถผมก็เป็น
คล้ายๆๆกัน
แต่คันผม กดไม่ลง.....แต่ถ้าลง ก็ ไม่ขึ้นครับ
กดไปเรื่อยๆๆ 1-3 ชม ก็จะมีซักครั้งที่ขึ้นครับ
ถ้าไม่รักกันจริง ค้อนทุบไปแล้ว 5555
ภึงกะ เอาค้อนทุบเลยหรอ ใจร้าย:coolly-0028:

สวิทย์เสียครับ เสียที่ฟั่งชั้นควบคุมประตูหลังขวาครับ เปลี่ยนสวิทย์ที่ดีใช้งานได้ทุกฟั่งชั่นครับถึงจะใช้ได้ดี
ปล.ในเบื้องต้นแนะนำรื้อแผงประตูถอดปลั้กที่ชุดกล่องคุมประตูหลังออกก่อนดีกว่าครับ

สวิทย์เสียครับ เสียที่ฟั่งชั้นควบคุมประตูหลังขวาครับ เปลี่ยนสวิทย์ที่ดีใช้งานได้ทุกฟั่งชั่นครับถึงจะใช้ได้ดี
ปล.ในเบื้องต้นแนะนำรื้อแผงประตูถอดปลั้กที่ชุดกล่องคุมประตูหลังออกก่อนดีกว่าครับ

ตอนนี้ผมก็ืทำแบบที่ป๋าแนะนำครับ....ใช้มา 2 ปีละ
ทั้งคันเปิดได้เฉพาะฝั่ง.ซ้าย 2 บาน
หลังคนขับเปิดไม่ได้เพราะถอดปลั้กไปแล้ว....ส่วนฝั่งคนขับด้านหน้า...
เอาลงได้...เอาขึ้นได้....แต่ไม่กล้าเอาลงเลยครับ....
กลัวประวัติศาตร์ซ้ำลอย.......

ของผมกล่องคุมกระจกหลังขวาเสียครับ กระจกมันเลื่อนลงมาเองตลอด ลองเปลี่ยนเอาตัวฝั่งซ้ายมาใส่มันใช้งานได้ปกติ สั่งซื้อมาใหม่แล้วกำลังรอของอยู่

ของผม กด ลง มันก็ลง แต่ กดขึ้น มันไม่ขึ้นอ่ะ มอเตอร์ก็ทำงานปกติคับ

:coolly-0001:ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

เปลี่ยนสวิทซ์แล้วหายคับ ผมเปลี่ยนหมดทุกบานหายขาดเลยคับ

เป็นปรากฎการณ์อีกหนึ่งอย่างสำหรับเซฟิโร่พวกเรากันจริง55

พอ C เริ่มเสื่อม สารอิเล็กโทรไลท์จะไหลเยิ้มออกมา แล้วมันจะไหลไปทางปุ่มคุมกระจกหลังขวาเสมอ นี่เป็นสาเหตุว่าทำไม ถึงชอบออกอาการที่กระจกหลังขวา

ลองถอดแผงวงจรออกมาเช็ด ล้าง ดูก่อน ถ้า อาการหายไป แสดงว่า สวิตช์ยังไม่กลับญี่ปุ่น

จากนั้นก็หาวิธี เปลี่ยน C ข้างในซะ ถ้าทำเองไม่ได้ ลองไปหาร้านรับซ่อมอุปกรณ์อิเล็กฯ สวิตช์กระจกคุณจะใช้งานได้อีกนานๆ

พอ C เริ่มเสื่อม สารอิเล็กโทรไลท์จะไหลเยิ้มออกมา แล้วมันจะไหลไปทางปุ่มคุมกระจกหลังขวาเสมอ นี่เป็นสาเหตุว่าทำไม ถึงชอบออกอาการที่กระจกหลังขวา

ลองถอดแผงวงจรออกมาเช็ด ล้าง ดูก่อน ถ้า อาการหายไป แสดงว่า สวิตช์ยังไม่กลับญี่ปุ่น

จากนั้นก็หาวิธี เปลี่ยน C ข้างในซะ ถ้าทำเองไม่ได้ ลองไปหาร้านรับซ่อมอุปกรณ์อิเล็กฯ สวิตช์กระจกคุณจะใช้งานได้อีกนานๆ
เด๋วจะลองแกะๆมาดูครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ ทุกท่านชาวโลมา

คิดว่าผมเป็นคันเดียวพอบิดสวิทกุญแจกระจกประตูหลังขวาเลื่อนลงพอกดเลื่อนขึ้นกระจกฝั่งซ้ายเลื่อนลงบางทีหน้าหลังพร้อมกันเลยตอนนี้ถอดสายไฟเข้ากล่องกระจกประตูหลังขวาออกเพราะกล่องเพิ่งเปลี่ยนมาใหม่กลัวมันจะช็อตไว้หาสวิทฝั่งคนขับได้ใหม่ค่อยลองต่อดูว่าหายไหมคับ:coolly-0026:

เป็นเหมือนกันเลย แต่จะเป็นเฉพาะตอนไปลุยฝนมา ถ้าฝนไม่ตกก็จะไม่เป็น ต้องดูส่วนไหนหรือเปลี่ยนสวิตย์ส่วนไหนบ้างหรือเปลี่ยนกล่องคุมประตูที่เป็นเท่านั้นครับ ข้างคนขับหรือประตูหลังซ้าย

สถานะ
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม