• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เกลียวหัวเทียนขาด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31978
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31978

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง 1j Bo ถอดหัวเทียนแล้วเกลียวหัวเทียนขาด ติดอยู่กับฝาสูบ มีวิธีแก้อย่างไรบ้างคับ

-มีรูปไหม? ครับ อยากเห็นว่ามันขาดตั้งเเต่ช่วงไหนจะได้เเน่ะนำถูก เเต่เท่าที่รู้ คือ

-ต้องถอดฝาสูปออกมาเจาะเเล้ว ต๊าฟ เกลียวใหม่(ทำเกลียวในใหม่)ควรดูระยะพิตช์ของเกลียวเดิมให้ดีครับ (อ้างอิงจากเกลียวเดิม)
-หรือไม่งั้นก็ค่อยๆใช้เหล็กตอก ค่อยๆตอกให้เกลียวหมุนออกครับ เเต่วิธีนี้โอการเสียหายเยอะครับ ถ้าใจไม่เย็น จริง ๆ ไม่เเน่ะนำ
-ใช้ตัวถอดเกลียว

*****เเต่ต้องดูรูปก่อนครับ ว่าวิธีไหนจะเหมาะสมมากที่สุด

อยากแนะนำนะครับ
สำหรับผมถ้าคิดไม่ผิดน่าจะขาดตรงส่วนที่เป็นกระเบื้อง ถ้าขาดแบบนี้ผมจะใช้
ตัว ต๊าปเกลียวซ้ายขนาด10 ม.ม ต๊าบเกลียวลงไปในส่วนของหัวเทียนที่ขาดถ้าโชคดีก็จะ
สามารถดึงเกลียวของหัวเทียนขึ้นมาได้ ลองแล้วได้เรื่องอย่างไงมาบอกบ้างนะครับ

แต่ถ้าไม่ออกจริงๆแล้วค่อยเปิดฝาสูบ

เป็นไงบ้างครับถอดออกยัง เอารูปมาเเสดงให้ดู หน่อยครับ

มันขาดได้ไง..........งง

มันขาดได้ไง..........งง
ผมว่าต้องหมุนผิดด้านครับ เช่นจะหมุนออกเเต่ดันไปหมุนเข้าประมาณนี้มั้งครับ (เช่นเราจำสับสนว่า เกลียวขวา หรือเ กลียวซ้าย หมุนทวนเข็มนาฬิกา หรือตามเข็มนาฬิกา น่าจะอย่างงั้น มั้งครับ)

มันจี๊ด...มันปี้..เลย ถ้าเป็นผม
ไม่ก็เชื่อม เหล็ดต่อน๊อต น่าจะออกนะส่วนมาก
แต่มันร้อน ซีนไกล้ๆจะไปก่อน
ใช้หัวเทียนยี้ห้อไรเนี๊ยะ ปกติมีแต่รูดนะ ขาดไดไงงงเลย
โชคดีครับ

ผมว่าต้องหมุนผิดด้านครับ เช่นจะหมุนออกเเต่ดันไปหมุนเข้าประมาณนี้มั้งครับ (เช่นเราจำสับสนว่า เกลียวขวา หรือเ กลียวซ้าย หมุนทวนเข็มนาฬิกา หรือตามเข็มนาฬิกา น่าจะอย่างงั้น มั้งครับ)
แหม.............มันน่าโมโหจริงๆๆๆ
ผมก็เคย
ยังโมโหตัวเองไม่หาย
จะถอดท่อไอดีมาล้าง น๊อต เบอร์ 12 จะคลายออก
มองดูเจอประแจ เบอร์ 12 แต่ตัวนี้แหวนมันลูด มีตัวดีแต่อยู่หลังบ้าน
ขี้เกียจเดิน เอาวะลองดูเผื่อออก
เท่านั้นแหละ เหลี่ยมมันรูด
เล่นซะ 3 ช.ม.
**เดินไปเอาซะก็จบ :coolly-0023::coolly-0020::coolly-0020::coolly-0020:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณพี่ๆทุกคน ครับ ตอนนี้ถอดเกลียวออกได้แล้ว ใช้บริการโรงกลึงแถวท่าพระ มาบริการให้ถึงบ้าน หัวละ 300 บาท ครับ

ดีใจด้วยครับ.....:coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม