• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องไดร์ชาต RB20DET คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ManService
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ManService

Register
เข้าร่วม
31 มีนาคม 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.ตอนนี้ผมเปลี่ยนไดร์ชาตจากของเดิม80แอม มาเป็น 120 แอม แบตจำเป็นต้องเปลี่ยนแอมสูงๆตามด้วยไหมคับตอนนี้แบตไช้อยู่ 85 แอมคับ ที่เปลี่ยนเพาะลูกเก่าชาตน้อยมากคับ
2.ตอนนี้เดินเบาไม่เปิดไรเลยนะคับสตาทแต่เครื่อง แบตอยู่ที่ 13.2,13.3 แต่ทุกครั้งที่ผมเปิดวัดไฟเครื่องเสียงจะเปิดตามไปด้วยพวกเพาเว่อพวกแอมติดหมด สวิตมันพ่วงกันไว้คับ ปะมานนี้คับปกติไหมคับ
3.แล้วผมลองเปิดแบบครบๆดูนะคับ เปิดแอร์,ไฟหน้าสูง,ต่ำ,สปอตไลท์,ไฟฉุกเฉิน,เครื่องเสียง(ผมมีแอม 2 ตัว เพาเว่อ 1 คับ) ชาตอยู่ 12.1,12.2,12.3 ปะมานนี้คับ เดินเบากับรอบสูงก็พอๆกันคับ
4.ตอนเวลาไส่เกียไฟจะลดลงทุกครั้งไช่ไหมคับถ้าเราไส่เกียร์แล้วเหยียบเบรคไว้ เหมือนรอบเครื่องจะตกลงหน่อยๆคับ ไฟไนรถก็จะตกตามไปด้วย นอกจากปล่อยเบรคแล้วเร่งไปไฟก็จะกลับมาเหมือนเดิม นี่คืออาการปกติไหมคับ
5.แล้วมีวิธีเช๊คไดร์ชาตไหมคับว่า 120 แอมจิงๆตามที่ช่างเปลี่ยนไห้เรา

แก้ไขล่าสุด:

• กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0023:มะมีไครตอบเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม