• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไมค์ใช้ไม่ได้ วัดความเร็วไม่ได้ ใส่กับเครื่อง 1jz ช่วยบอกด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311273
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311273

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไมค์ใช้ไม่ได้ วัดความเร็วไม่ได้ ใส่กับเครื่อง 1jz ช่วยบอกด้วยครับ:coolly-0023:
ว่าจะมีวิธีไหนบ้างที่จะทำให้ไมค์ขึ้นได้ปกติ ต้องหาอะใส่แทนครับ หรือ ต้องเปลี่ยนไมค์ใหม่ เป็น แบบ digital ครับ แล้วถ้าเปลี่ยนจริง ราคาประมาณเท่ไร แล้วใช้ของอะไร ช่วยบอกด้วยครับ

ของผมก็ไม่ขึ้น เห็นช่างบอกต้องเปลี่ยนตัวที่อยู่ตรงตูดเกียร์ด้านล่างให้เป็นแบบสายเพราะของเดิมมันเป็นแบบไฟฟ้า...แต่ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนซักที
ไอ้ตัวตรงตูดเกียร์ที่ว่าเป็นเฟืองไมล์สาย เคยถามที่กม. 12 ราคา 1,000 ครับ
เดี๋ยวรอเซียน ๆ มาตอบอีกนะครับ....ผมมันงู ๆ ปลา ๆ ครับ

ไมล์เดิม หรือป่าวครับที่ใช้ไม่ได้ 1JZ auto หรือ MT ถ้า
1JZ auto ก็ ไมล์หน้ามืดครับประมาณ 3500 ไมล์+ติดตั้ง
:coolly-0043:

ขอบคุณครับ
ของผมตอนนี้เป็นแบบเดิมๆอยู่ครับ
แต่เครื่อง ผมลง1jz auto ครับผมต้องใส่ไมล์หน้ามืด
แล้วถ้าซื้อแถงเชียงกง ต้องบอกว่าอะไรครับ เคยถามเห็นทางร้านบอกว่ามีหลายรุ่นครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
ของผมตอนนี้เป็นแบบเดิมๆอยู่ครับ
แต่เครื่อง ผมลง1jz auto ครับผมต้องใส่ไมล์หน้ามืด
แล้วถ้าซื้อแถงเชียงกง ต้องบอกว่าอะไรครับ เคยถามเห็นทางร้านบอกว่ามีหลายรุ่นครับ
ขอบคุณครับ

ผมว่าซื้อในบอร์ดเรานี่ละดีกว่าครับ น่าจะถูกกว่า:coolly-0045: รู้สึกว่ามีแบบ รางตรง ราง เยื้องดูให้ดีๆก่อนนะครับว่าเกียร์เราเป็นแบบไหน และก็ ไฟส้ม/ไฟขาว ไฟส้มหายากแต่ชอบติดๆดับ ไฟขาวก็หาง่ายหน่อย ไม่มีปัญหา:coolly-0043: ว่าแต่หาคนวายสายดีก็แล้วกาน:coolly-0010:

หน้าตาแบบนี้ครับ ลองหาดูในเวปก็มีหลายราย หรือใน Clubjz.net ก็มีเช่นกันครับ

attachment.php

ผมใส่ไมค์ ดิจิตอล ต้องใากล่อง แปลวัดดรอบครับ

เคยเอารูปลงไปรอบแล้วเดี่ยวถ่ายมาให้ครับครับ

หน้าตาแบบนี้ครับ ลองหาดูในเวปก็มีหลายราย หรือใน Clubjz.net ก็มีเช่นกันครับ

จะเวปไหนก้เจอป๋า..5555
ของผมก็ไม่ขึ้น เห็นช่างบอกต้องเปลี่ยนตัวที่อยู่ตรงตูดเกียร์ด้านล่างให้เป็นแบบสายเพราะของเดิมมันเป็นแบบไฟฟ้า...แต่ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนซักที
ไอ้ตัวตรงตูดเกียร์ที่ว่าเป็นเฟืองไมล์สาย เคยถามที่กม. 12 ราคา 1,000 ครับ
เดี๋ยวรอเซียน ๆ มาตอบอีกนะครับ....ผมมันงู ๆ ปลา ๆ ครับ

ผมมีอยู่อันนึง ถ้าจะให้ไมล์ขึ้นแบบประหยัดงบ ก้ต้องตัวนี้เลยครับ
ผมก้ซื้อป๋าลอง มาอีกที แต่ไม่ได้ใส่
ถ้าสนใจ800บาทครับ:coolly-0023:

ขอบคุณมากครับ

รูปมาแว้ว
..........

ไฟล์แนบ

43 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 500
    39.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 393
แก้ไขล่าสุด:
ของผมไมล์อ่อนมากเลย เกียร์5 2500rpm ซัดไป จะ130แล้ว
มีวิธีทำให้ไมล์ขึ้นปกติไหมคับ

ไม่รู้เหมือนกัน ครับ....อิอิ

Cef a31วางเจ ถ้าจะใช้ไมค์เดิมจะเป็นไมค์สาย
ไมค์เจเป็นไมค์ไปฟ้าถ้าจะใช้ไมค์สายจริงๆ

ต้องหาเฟือง4aไมค์สาย ต้องนับฟันเฟืองด้วยนะ25หรือ35ฟันนี้ละ
ถ้าน้อยไมค์จะอ่อน ประมาณ450บาท
แล้วหาตัวทดหัวเกลียว
ที่พอดีกับเกลียวสายไมค์a31 200บาท(ถ้าโชคดีก็โอเคไม่ต้องใช้ตัวนี้)
อาจหายากวุ้นวายพอดู
ถ้าไม่ได้อยู่ในวงการช่างจะง่ายของ
ผมวางมาเมื่อ7ปีที่แล้วช่างจัดไห้หมด
แนะนำให้ไส่หน้ามืดเจเลย จบ
สวยด้วย
มันอาจจะดูยุ่งอยากถ้ามันผ่านไปแล้วจะอ๋อ.......
เป็นกำลังใจให้ครับ โชคดีครับ
:coolly-0026:

ไฟล์แนบ

19.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 91
แก้ไขล่าสุด:
ผมก็เลือกอยู่นานครับว่าจะใช้ ไมล์เข็ม หรือ ดิจิตอล สุดท้ายลงเอยที่ ไมล์เข็มหน้ามืดสวยดีมีอะไรให้ดูเยอะดี ถึงจะไม่ได้ใช้ก็เหอะ วิ่งเกิน 180 ได้ไม่เสียคับ ซื้อในเว็ปนี่แหละครับ ช่างก็ในเว็ปเหมือนกัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม