• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไดร์ชาร์ท RB ควรชาร์ทอยู่ที่กี่โวลท์ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 0815522522
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

0815522522

Member
Register
เข้าร่วม
8 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไดร์ชาร์ท RB ควรชาร์ทอยู่ที่กี่โวลท์ครับ ตอนแรก80A.ตัวที่อยู่ในรถชาร์ทที่ 14.8-15.2V. คิดว่ามันชาร์ทเกิน เลยเปลี่ยนได้90A.มาคราวนี้ชาร์ทที่ 14.5กว่าๆ-14.9V. มีบางครั้งขึ้นไป 15.2V. เลยคิดว่าไดร์ชาร์ท RBมัน ชาร์ทแบบนี้หรือว่า ไดร์มันเสียชาร์ทเกินทั้ง2ตัว รบกวนพี่น้องที่รู้ให้ความกระจ่างด้วยครับ(ในรถเป็นแบตฯแห้ง 3K V80 มีกล่องHOTINZAMAพ่วงที่แบต ไดร์ชาร์ท90A.) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ช่วยหน่อยครับอยากรู้ จะได้แก้ไขถูกครับ:coolly-0033:

อู้ยไมแรง จัง
ไม่รู้ ครับแต่มันแรงไปมากเลย
ไม่น่าเกิน14 นะ

อาการอย่างที่ว่าไม่น่าจะเป็นไดร์ชาร์ทเกินคือปกติ แต่ถ้าชาร์ทไม่ปกติหรือชาร์ทเกิน แบตเตอรี่น้ำกลั่นต้องเดือดนี้คือชาร์ทเกินและน้ำกลั่นแห้งไว ถ้าชาร์อยู่ระดับ 16 ขึ้นไปแสดงว่าโอเวอร์ชาร์ทเกิน icที่อยู่ในไดร์ชาร์ทไม่ยอมตัด สรุปของคุณปกติ

แก้ไขล่าสุด:
อู้ยไมแรง จัง
ไม่รู้ ครับแต่มันแรงไปมากเลย
ไม่น่าเกิน14 นะ
ขอบคุณครับที่ช่วยให้คำตอบครับ
14.8-15.2V จริงๆครับเลยคิดว่าทำไมแรงจังกลัวชาร์ทเกินแบตพัง

อาการอย่างที่ว่าไม่น่าจะเป็นไดร์ชาร์ทเกินคือปกติ แต่ถ้าชาร์ทไม่ปกติหรือชาร์ทเกิน แบตเตอรี่น้ำกลั่นต้องเดือดนี้คือชาร์ทเกินและน้ำกลั่นแห้งไว ถ้าชาร์อยู่ระดับ 16 ขึ้นไปแสดงว่าโอเวอร์ชาร์ทเกิน icที่อยู่ในไดร์ชาร์ทไม่ยอมตัด สรุปของคุณปกติ
ขอบคุณที่ช่วยให้คำตอบครับ
พอดีมันเป็นแบตแห้งนะครับเลยไม่รู้ว่าเดือดหรือไม่เดือด
แต่ระดับ14.8-15.2V. นี่ไม่ชาร์ทเกินไช่ไหมครับจะได้อุ่นใจหน่อยกังวลอยู่หลายวัน

ของเค้าชัดเจน แหละ ได้ข่าวว่าไปอบรมจากช่าง จากญี่ปุ่น ได้หนังดีจากช่างญี่ปุ่นมาด้วย 555

ของเค้าชัดเจน แหละ ได้ข่าวว่าไปอบรมจากช่าง จากญี่ปุ่น ได้หนังดีจากช่างญี่ปุ่นมาด้วย 555
เชอะๆๆรู้แค่นั้นแหละ