• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เกียร์MTเล็กใหญ่ ต่างตรงไหนบ้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nisssmo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เท่าที่ทราบ น่ะครับ ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบอีกทีครับ

-เกียร์ใหญ่ กับ เกียร์เล็ก จะต่างกันที่ อัตราทดเกียร์
เกียร์เล็ก ต้นจะ จัดกว่า ออกแบบมาให้ใช้งานรอบต่ำ มาเร็วแต่หมดเร็ว
เกียร์ใหญ่ ปลายไหล ยาว ยาว เเต่ถ้ารถเเรงม้าไม่เยอะเท่าไร ใช้ลูกเล็กก็ได้ ประหยัดเงินด้วย ประมาณนี้มั้งครับ

-ราคาก็ต่างกัน
เห็นเค้าว่ามาประมาณนี้

อยากถามว่าเกียร์เจไม่โยงนี้ ลูกเล็กหรือลูกใหญ่คับ

ลูกใหญ่น่าจะเป็นเกียร์ GTE ส่วนลูกเล็กน่าจะเป็นเกียร์ของ GE ครับ
**ถามว่าเครื่องโบใช้เกียร์ GE ได้มั้ย ขอตอบว่าได้ครับ แต่ไม่ทนครับ ถ้าเครื่องโบ หาเกียร์ลูกใหญ่ดีกว่าครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ลูกใหญ่น่าจะเป็นเกียร์ GTE ส่วนลูกเล็กน่าจะเป็นเกียร์ของ GE ครับ
**ถามว่าเครื่องโบใช้เกียร์ GE ได้มั้ย ขอตอบว่าได้ครับ แต่ไม่ทนครับ ถ้าเครื่องโบ หาเกียร์ลูกใหญ่ดีกว่าครับ

ในรุปนี้ใหญ่หรือเล็กอ่ะครับ ดูสังเกตุครงไหนได้บ้างนอกจากขนาด:coolly-0007:

ไฟล์แนบ

83.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 132
ในรุปนี้ใหญ่หรือเล็กอ่ะครับ ดูสังเกตุครงไหนได้บ้างนอกจากขนาด:coolly-0007:

ใหญ่ครับ สังเกตุดูว่าขนาดเสื้อเกียร์จะใหญ่

• กระทู้ ผู้เขียน
ไปเจอกระทู้น้าจอร์น เกียร์ใหญ่มาก มันรุ่นไหนเนี้ย:coolly-0009:

ไฟล์แนบ

94.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 127

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม