ใคนรู้ช่วยหน่อย a31

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31790
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31790

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่ารถผม เซฟ rb 20 de ออโต้ มันดับเวลาเปิดแอร์ หรือเปิดไฟหน้า รอบเครื่องจะตกแล้วค่อยๆดับ ระบบไฟหรือปล่าว เปลี่ยนแบตแล้วไม่หาย เช็คไดชาช์ทแล้วปกติ
ตอนนี้ไม่กล้าขับไปไหนอะคับ พี่ๆคนไหนรู้ช่วยบอกหน่อยคับ
หรือ หากท่านใด อยู่แถว จ.กระบี่แนะนำร้านหน่อยคับ ขอบคุณคับ :confused:

อืม ลืมบอก กล่องไฟหน้า ออโต้ มันหักเกี่ยวกันมั้ยคับ ถ้าเปลี่ยนราคาเท่าไหร่

ระบบไฟแน่ๆ ครับ มันไปช็อตตรงไหนรึเปล่า ไอ้กล่องไฟหน้าก็อาจจะเป็นตัวการ แต่เปิดแอร์แล้วดับด้วยนี่สิ งืมๆๆๆ

อาการแบบนี้ต้องลองให้ช่างลองไล่สายไฟดูไปทีละจุดแล้วอะครับ

ไดชาร์ทเสียแน่ๆ

มันชาร์ทไฟจริง

แต่มันมีคัทเอาวท์ ตัดแล้วไม่ยอมต่อ คือชาร์ทมั่งไม่ชาร์ทมั่ง

ไหนๆก็เปลี่ยนแล้ว เปลี่ยนโตๆ ไปเลย 110 amp

ไดชาต เสียแล้วหล่ะครับ อาการแบบนี้อ่ะ ถ้ามันยังพอวิ่งได้อยู่ รีบหาเปลี่ยนซะน่ะครับ นานกว่า นี้ เดี๋ยวจะดับเอากลางทางซะ

ลองสตาร์ทเครื่องแล้วถอดขั้วแบตดูครับเร่งนิด

ดูว่ารถดับป่าวถ้าดับไปเลยไดร์เสียครับ

แล้วที่ว่าดับ ดับตอนเดินเบาหรือตอนที่รอบสูงครับ

ถ้าดับที่รอบสูงๆผมว่าสายไฟ

แต่ถ้าดับตอนเดินเบาน่าจะมาจาก ACC วาล์ว

ปล.ผมคนสุราด อ.ไชยา บ้านน้าผมอยู่กระปี่ บ้านเหนือคลอง

ว่างๆจะไปเที่ยวนะ อีกไม่นานแล้ว

ถ้าไดชาต ไม่เสีย ก็ดูยางกันกะชาก ที่มู่เล่หน้า ว่ามันขาดริป่าว

ขอบคุณมากๆเลยคับ เดี่ยวจะลองเปลี่ยนไดร์ชาทดูคับ

ลองสตาร์ทเครื่องแล้วถอดขั้วแบตดูครับเร่งนิด

ดูว่ารถดับป่าวถ้าดับไปเลยไดร์เสียครับ

แล้วที่ว่าดับ ดับตอนเดินเบาหรือตอนที่รอบสูงครับ

ถ้าดับที่รอบสูงๆผมว่าสายไฟ

แต่ถ้าดับตอนเดินเบาน่าจะมาจาก ACC วาล์ว

ปล.ผมคนสุราด อ.ไชยา บ้านน้าผมอยู่กระปี่ บ้านเหนือคลอง

ว่างๆจะไปเที่ยวนะ อีกไม่นานแล้ว

ร่ำลากันเลยเหรอน้าเชด...........

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม