• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เรื่องพวงหนักคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้รถผมระบบบังคับเลี้ยวเดิมๆสนิทคับมันมีอาการพวงมาลัยเดี๋ยวเบาเดี๋ยวหนักแต่ส่วนใหญ่จะไปทางหนักไม่ทราบว่าเป็นที่กล่องคุมหรือป่าวผมลองสังเกตุน้ำมันเพาเวอร์และจุดรั่วก็ไม่พบเลยอยากรู้ว่ากล่องเพาเวอร์ราคาเท่าไหร่คับแล้วซ่อมนี่แพงมั๊ยคับ อืดๆๆๆกล้ามขึ้นคับ ขอบคุณคับ :coolly-0042:

กล่องน่าจะกลับญี่ปุ่นครับ

กล่องคุมอยู่ตรงไหนครับ.....รูปร่างหน้าตาเป็นแบบไหน
ใช่อยู่ตรงขาซ้ายด้านคนนั่ง ใช่ไหมครับ
ถ้าใช่....ให้ฟรีครับ....

ตรงนั้นรู้สึกว่าจะเป็นกล่อง ECU นะคับ ขอบคุณในน้ำใจอันงามคับ ยังไงเก็บไว้ก่อนเดี๋ยวเผื่อมันเจ๊งจะได้รับไปอุปการะคับ ขอบคุณอีกครั้งคับ ผมใช้ 12 เดิมๆคับ

เป็นกล่องขนาดฝ่ามือครับอยู่ข้างแก๊ะ ถ้าเสียก็ใช้วิธีต่อดรงครับ มีข้อเสียคือพวงจะเบาตลอดไม่ว่าวิ่งช้าหรือเร็ว และโซลินอยด์ควบคุมแรงดันจะเสียเร็วเนื่องจากเวลาใช้งานจะมีไฟมาเลี้ยงตลอด(จากการต่อตรง)

จุดที่ซ่อนของกล่องตรงพลาสติคข้างเก๊ะเก็บของฝั่งคนนั่งใต้คอนโซลหน้า จากอาการที่ว่ากล่องเริ่มมีอาการเสียแน่นอนครับ อุปกรณ์อิเลคทรอนิคภายในกล่องเสื่อมสภาพตามอายุการใช้งาน นำไปซ่อมได้ครับถ้าภายในยังไม่เน่าหมายถึงลายทองแดงต่างๆ ที่เป็นวงจรดีอยู่ แค่เปลี่ยนอุปกรณ์บางตัวเท่านั้น ค่าซ่อม 500.-บาท เท่าที่รู้ภายในชมรมนี้มีรับซ่อมกล่องอยู่คนเดียวคือ A31323 โทร.081-252-7780 เท่านั้น (ขออนุญาตที่แนะนำน้องเล็กในบอร์ดเทคนิคนี้ เพราะว่าไม่มีใครในชมรมนี้รับซ่อมกล่องเลย และ ณ ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าน้องเล็กยังซ่อมอยู่หรือเปล่า) ลองโทรไปคุยดูครับ ส่วนที่ติดมาจากญี่ปุ่นซึ่งจะมีบางคันเท่านั้น มักใช้ไม่ได้ต้องนำมา Modifiy ใหม่ (ส่วนใหญ่ญี่ปุ่นจะใช้แร๊ค 4 สายไม่มีกล่องคุมเช่นตัวบ้านเรา เว้นตัวที่มี Option จะเป็นแร๊ค 5 สายมีกล่องคุม)

ทางเลือก 2 อย่าง 1ซ่อมกล่อง 500.- 2.เปลี่ยนแร๊ค 3,500.-

คุณ pea ผมพี่นนท์จำได้เปล่าเอ่ย ผม่เจอมาหนักบ้างเบาบ้าง มาจากยอยพวงมาลัยครับเปลี่ยนแล้วเบามือเลย ลองดูครับ

ขอบคุณทุกท่านนะคับสำหรับข้อมูลดีๆ :coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม