• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

งานเข้า กระจกหน้าขวาลง แล้วไม่ขึ้น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31424
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31424

แอด-มิน-นิส-สะ-เต-เต๋อ
สมาชิกทีมงาน
Administraator
Register
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ต้องเอามือจับแล้วดึงขึ้นมาครับ ใครเคยรื้อบ้าง ต้องดูตรงไหนก่อนครับ

ลองไล่ดูพวกชุดคอนแทคสวิชสีดำๆตรงมือเปิดประตูคนขับดูก่อนครับ

ลองเปิดแผงข้างประตูแล้ว ใช้โซเน็ค ฉีดตามรางกระจก รางสลิงดูครับ

รึอาจจะเป็นที่หน้าสัมผัสของปุ่มมันสกปรกอะครับ แกะออกมาให้หมดแล้วเอากระดาษทรายลูบมันหน่อยน่าจะใช้ได้ หากยังใช้ไม่ได้ลองกดปุ่มที่เราทำการล้างหน้าสัมผัสมันว่ามีเสียงมอเตอร์มันทำงานรึป่าว ลองไล่อาการดูอะครับ

เห็นรถน้าโอ๊ตวิ่งในซอย อสมท บ่อยๆ ผมอยู่ S.E.C ตรงปากซอย ลองแวะมาก้ได้ครับเด๋วช่วยดูให้

แก้ไขล่าสุด:
เปลี่ยนสีรถครับโอ๊ด...อาจจะช่วยได้

รื้อแผงประตู แล้วจะเห็นขั้วไฟรางกระจก ต่อไฟตรงเข้าไปพอขึ้นแล้วก็เอาซิลิโคนยาขอบแนวกระจกรอบบานทิ้งไว้ให้แห้ง แค่นี้รับรองต่อไปไม่ลงอีกแล้ว.เพราะลงแล้วไม่ยอมขึ้นก็ทำโดยป้องกันไม่ให้ลงอีกเลยครับ..555

ตรวจเช๊ค 1.สวิทย์คอนโทรลหน้าขวาอาจเจ็ง 2.ชุดรางกระจกสลิงอาจขาดหรือมอเตอร์หมดแร้ง

ผมเคยเป็นเพราะสลิงขาดครับ
ลองดูอาจจะใช่หรือเปล่าครับ

ถ้าจะซื้ออะไหล่(ถ้าต้องซื้อ)

ให้ซื้อกับพี่น้องที่รู้จักนะ

เอาพอประมาณ อิอิ:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

-อาการเคยเป็น ครับ ดี น่ะฝนไม่ตก
เป็นที่สวิตช์ครับ เปลี่ยนใหม่หายเลย กดลงได้เเต่ไอตอนกดขึ้นเสือกไม่ขึ้น

-ช่วงนี้ฝนตกเเน่ะนำว่า หาพรรคพวกที่อยู่ใกล้จะเอาสวิตช์มาสลับเเล้วจะกดขึ้นหรือไม่ก็ทำอย่างป๋าลองว่าเเหร่ะ ครับโอ๊ต

สลิงไม่ขาด
มอเตอร์หมุนครับ สงสัย ต้องรื้อชุดใหญ่

สลิงไม่ขาด
มอเตอร์หมุนครับ สงสัย ต้องรื้อชุดใหญ่

เคยเจออีกอย่าง ...

พลาสติกที่เป็นตัวล็อกระหว่างสลิงกับกระจกอ่ะ หัก ...

อันนี้เปลี่ยนยกรางเลยนะจ๊ะ จุ๊บ ๆๆๆ

เคยเจออีกอย่าง ...

พลาสติกที่เป็นตัวล็อกระหว่างสลิงกับกระจกอ่ะ หัก ...

อันนี้เปลี่ยนยกรางเลยนะจ๊ะ จุ๊บ ๆๆๆ
สงสัยจะเป็นอันนี้อ่ะ อยู่ดีๆมันหักได้ยังงัย งง

รื้อมาแระ ไม่มีอะไรหัก รูดลง แต่ไม่ขึ้น คาดว่าเฟืองตัวขับสลิงน่าจะไปซะแระ สลิงอยู่ในสภาพปกติ ไม่มีรุ่ย ไม่มีขาด ฉีดโซแนกตรงรางตรงข้อต่างๆก็ไม่ดีขึ้น เสียงมอเตอร์หมุนแต่รางไม่ขยับ ไขควงใหญ่ก็ไม่มีเลยแกะดูเฟืองไม่ได้แต่คาดว่าคงใช่ สรุปต้งเปลี่ยนทั้งรางใช่ป่าวครับ พี่น้อง

รื้อมาแระ ไม่มีอะไรหัก รูดลง แต่ไม่ขึ้น คาดว่าเฟืองตัวขับสลิงน่าจะไปซะแระ สลิงอยู่ในสภาพปกติ ไม่มีรุ่ย ไม่มีขาด ฉีดโซแนกตรงรางตรงข้อต่างๆก็ไม่ดีขึ้น เสียงมอเตอร์หมุนแต่รางไม่ขยับ ไขควงใหญ่ก็ไม่มีเลยแกะดูเฟืองไม่ได้แต่คาดว่าคงใช่ สรุปต้งเปลี่ยนทั้งรางใช่ป่าวครับ พี่น้อง

เออ.ตามนั้น..ไปซ่อมก็ 400.- เปลี่ยนทั้งรางก็ 400.- เลือกเอา

ผมเคยเป็นนะคับ เหมือนกับไม่มีแรง เช็คทุกอย่างหมดแล้ว เลยถอดมอเตอร์ออกมาทำความสะอาด หน้าคอนแท็กต่างๆของ มอเตอร์ แล้วเปลียนคมบ้อนใหม่ ผมไปซือถ่านคาร์บ้อนที่ขนาดใกล้เคียงกัน
แล้วเอากระดาษทรายมาฝน ให้เท่ากัน แล้วก็ใส่ตามเดิม ก็ใช้ได้ปกติคับ พอดีไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ ลงทุน60บาท สำหรับถ่านคาร์บ้อนคับผม

ผมคิดว่่า รีเลย์ อาจเสียก็ได้ครับ ตอนนี้ของผมเป็นอยู่
:coolly-0040:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม