• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

A31แบบเดิมๆและA31แบบแต่งแล้ว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311273
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311273

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0033:ขอถามพวกพี่ๆครับว่าจะซื้อแบบเดิมดีแล้วลงเครื่อง j ราคาแพงหน่อยแต่จบ หรือเอาแบบที่แต่งแล้วดี..ราคาทั้ง2แบบพอๆกันเลย
ขอบคุณครับ

:coolly-0033:ขอถามพวกพี่ๆครับว่าจะซื้อแบบเดิมดีแล้วลงเครื่อง j ราคาแพงหน่อยแต่จบ หรือเอาแบบที่แต่งแล้วดี..ราคาทั้ง2แบบพอๆกันเลย
ขอบคุณครับ
แต่งแล้วดีกว่าคับไม่เหนื่อยแต่งเองอีกเท่าหนึ่งแนน่อนเพราะของตอนนี้ก็หายากขึ้นแล้วก็แพงแต่ที่แต่งแล้วนี้ไม่ใช้แต่งแรงนะคับแต่งสวยแบบของครบๆผมชอบแบบนี้แต่นี้ก็แล้วแต่ปัดใจในกระเป๋าเราด้วยว่ามีพอแค่ไหน(ส่วนตัวผมชอบสวยกับครบมากกว่าแรงทำเมื่อไรก็ได้):coolly-0010:

ซื้อมาปั้นแบบเดิมๆ เหนื่อยมาก แต่ผมชอบแต่งสไตล์ของผมเลยต้องยอมเจ็บ

:coolly-0029:

ย้ายไปบอดไหนครับ

ในความคิดผมแต่แล้วมันก็ดี สบายดี ไม่ต้องทำไรเพิ่ม เติมน้ำมันวิ่งอย่างเดียว
แต่ผมดันไปซื้อ รถเดิม มาแต่ง มันก็ดีไปอีกแบบเพราะมันได้รู้ส่วนต่างๆของรถ ได้ซื้อของที่เราชอบจิงๆใส่ หาไปเรื่อยๆ ก็สนุกดี แต่แต่งไปแต่งมากมันชักจะแพงกว่าที่รถแต่มากแล้วซะอีก ตอนนี้ได้มาแค่นี้เองยังไม่สวยเลย

ไฟล์แนบ

• 000 (Small).jpg
    000 (Small).jpg
    50.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 112
เเต่งเเล้วครับ

สมัยนั้นผมซื้อมาเดิมๆ ปั้นเอง เจ็บเยอะใครบอกก็ไม่ฟัง :coolly-0041:

ขอโทษครับ...
ไม่รู้ครับว่าต้องลงกระทู้ไหนครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0017:

ถ้าคิดว่าจะขับแบบเดิมซื้อแบบเดิมมาดีที่สุด แต่ที่เห็งเอามาแต่งกันทุกคน เอาเดิมๆหมดเยอะกว่าคับ แบบแต่งมาแล้วหมดน้อยหน่อยค่อยแก้ไขข้อบกพร่องกับแต่งเพิ่มดีกว่า

- เดิมๆ หมดเยอะ เพราะต้องปั้นเองใหม่หมด แต่ปั้นเองรู้ทุกอย่างที่ใส่ลงไป ได้สไตล์ของตัวเอง
- แต่งแล้ว หมดน้อยกว่าได้รถซิ่งมาเลย แต่ไม่รู้ทุกอย่างว่าใส่ไรลงไป หมกไรไว้มั่ง
สุดท้าย "นานาจิตตัง" น่ะครับ

-ถ้ามีเวลา + มีเงินพอ ก็ ชื้อเเบบ เดิมๆ เเล้วค่อยทำครับ
-ถ้าไม่มีเวลา เเต่มีเงิน ก็ ชื้อทีทำมาเเล้ว ส่วนต่างก็ + - ตาม ของที่ใส่มาครับ

รัก กับ ชอบ ต่างกันลองศึกษาดูดีครับ.

ซื้อแบบแต่งแล้ว ดีกว่าครับ 2แสน5 ก็ได้ครบๆแล้วครับ เบื่อๆขายก็ไม่ขาดทุน

ผมซื้อเดิมๆคันนี้ ซื้อมาจะครบ1ปีแล้วครับ
1.ซื้อรถมา 200,000
2.ทำช่วงล่าง SKY 32 +ล้อ 9" 4วง ที่ใส่อยู่ในรูป ราคา50,000
3.เดือนนี้กำลังจะเอารถเข้าอู่ไปวางเครื่อง 25 Bo AT 60,000
4.หลังจากวางเครื่อง ก็จะทำสีต่อเลยครับ
ปล.ซื้อเดิมๆผมว่ามันน่าจะดีกว่านะครับผม

แก้ไขล่าสุด:
:coolly-0029::coolly-0023:

ผมก็เดิมๆๆเอามาทำเอ็ง เราอยากได้อะไร เราก็ใส่เข้าไป สนุกดี

ซื้อแบบแต่งเกือบครบ แล้วเอาเวลาที่เหลือมานั่งซ่อม เซฟไทยไม่มีซ่อมจริงมั้ยหว่า:coolly-0001:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม