• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากเปลี่ยนคอนโทนautoเป็นmtต้องแปลงอะไรบ้างหรอครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ anonsombat
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

anonsombat

Register
เข้าร่วม
31 ต.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตามหัวข้อเลยครับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ คือผมอยากครอนโทรนเบลคมือของmtอะครับ ต้องแปลงอะไรบ้าง แล้วค่าอุปกรณ์พร้อมเปลี่ยนเสร็จเท่าไหรหรอครับ

ขอบคุณล้วงหน้านะครับ

ผมทำแบบประหยัด
ค่าเบรคมือ 1,000 บาท (r32)
ค่าใส่ 400 บาท (ของผมถอดเบรคมือที่เท้าออกนานแล้ว ตั้งแต่เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา)
ค่าหนังหุ้ม 80 บาท
คอนโซลออโต้ ตัดแต่งเอาเอง

แต่ถ้าซื้อคอนโซลเกียร์ธรรมดาคงหลายตังค์อยู่......ตอนนี้พอเพียงไปก่อน

ไฟล์แนบ

61.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 136
    68.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 134
แก้ไขล่าสุด:
ผมทำแบบประหยัด
ค่าเบรคมือ 1,000 บาท (r32)
ค่าใส่ 400 บาท (ของผมถอดเบรคมือที่เท้าออกนานแล้ว ตั้งแต่เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา)
ค่าหนังหุ้ม 80 บาท
คอนโซลออโต้ ตัดแต่งเอาเอง

แต่ถ้าซื้อคอนโซลเกียร์ธรรมดาคงหลายตังค์อยู่......ตอนนี้พอเพียงไปก่อน

น่าสนใจครับพี่ แต่ผมอยากทราบว่าซื้อชุดเบรคมือของmtมาอะครับ มาใส่ได้เลยไหม หรือว่าต้องแปลงครับ

แปลงที่ไหนเนี่ยทำได้สวยดีคับน่าสนใจว่าแต่หมดงบเท่านี้หรอคับ

เท่านี้จริง ๆ
ด้าม r32 ก็ซื้อในเวปนี้หละครับ
เอาไปใส่ที่ เชียงใหม่...คอนโซลร้านที่เอาไปใส่แปลงมือตัดให้พอใช้งานได้
หุ้มหนังที่เชียงใหม่...
แล้วเอาไปตัดแต่งคอนโซลเองอีกนิดหน่อย เลื่อยตัดเหล็ก + ตะไบ
จบที่ 1,480 บาท
ไฟเบรคมือขึ้นหน้าปัดครบ

เท่านี้จริง ๆ
ด้าม r32 ก็ซื้อในเวปนี้หละครับ
เอาไปใส่ที่ เชียงใหม่...คอนโซลร้านที่เอาไปใส่แปลงมือตัดให้พอใช้งานได้
หุ้มหนังที่เชียงใหม่...
แล้วเอาไปตัดแต่งคอนโซลเองอีกนิดหน่อย เลื่อยตัดเหล็ก + ตะไบ
จบที่ 1,480 บาท
ไฟเบรคมือขึ้นหน้าปัดครบ

อยากทำบ้างจังแต่ไม่รู้โคราชมีร้านรับหุ้มไหม

ตามหัวข้อเลยครับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ คือผมอยากครอนโทรนเบลคมือของmtอะครับ ต้องแปลงอะไรบ้าง แล้วค่าอุปกรณ์พร้อมเปลี่ยนเสร็จเท่าไหรหรอครับ

ขอบคุณล้วงหน้านะครับ

1.ถ้าตอนนี้ท่อนหน้าเป็น 12v หาท่อนหลังตรงรุ่นพร้อมด้ามเบรคมือมาใส่ ส่วนฝาครอบด้ามเกียร์คว้านออกเล็กน้อยและหาถุงด้ามเกียร์มาใส่.
2.หาคอนโซลท่อนหน้า 24v และท่อนหลังของ R32 พร้อมด้ามเบรคมือมาใส่
3.แปลงคอนโซลท่อนหลังโดยหาด้ามเบรคมือแล้วคว้านคอนโซลออกตามที่แนะนำด้านบน
ราคาตอนนี้ผันผวนมากตามกระแสไม่สามารถระบุหรือประมาณการได้ ลองพิจารณาดูตามกระทู้ซื้อขายดีกว่าครับ

ตอบตามความรู้สึก :coolly-0031:
ถอดเบาะออกเลย เพื่อเตรียมพื้นที่ทำงาน
มันต้องมีการเจาะรูร้อยสายเบรกมือที่ไปล๊อกล้อครับ 1รูเล็กๆๆ ตรงท้าวแขนท่อนหลัง
พอรื้อ ตรงบริเวณ นั้น ก็ ทำการ เอาของมีคม มากรีด พรม เพื่อเปิดพื้นที่

อาจจะต้อง มีการเชื่อม ตรงระหว่าง ฐานด้ามเบรกมือ กับตรงพื้นรถ นิดหน่อย เพือให้มันแข็งแรง

ลองดูนะครับผมว่า มันแทบจะไม่มีอะไรเลย
แต่ผมก็ไม่เคยทำนะครับ 55555+

ถ้าคิดตามความเป็นจริงมันไม่น่าจะแพงครับ ลองหาดูๆๆ

1.ถ้าตอนนี้ท่อนหน้าเป็น 12v หาท่อนหลังตรงรุ่นพร้อมด้ามเบรคมือมาใส่ ส่วนฝาครอบด้ามเกียร์คว้านออกเล็กน้อยและหาถุงด้ามเกียร์มาใส่.
2.หาคอนโซลท่อนหน้า 24v และท่อนหลังของ R32 พร้อมด้ามเบรคมือมาใส่
3.แปลงคอนโซลท่อนหลังโดยหาด้ามเบรคมือแล้วคว้านคอนโซลออกตามที่แนะนำด้านบน
ราคาตอนนี้ผันผวนมากตามกระแสไม่สามารถระบุหรือประมาณการได้ ลองพิจารณาดูตามกระทู้ซื้อขายดีกว่าครับ

ขอบคุณมากเลยครับสำหรับความรู้ดีๆ

ตอบตามความรู้สึก :coolly-0031:
ถอดเบาะออกเลย เพื่อเตรียมพื้นที่ทำงาน
มันต้องมีการเจาะรูร้อยสายเบรกมือที่ไปล๊อกล้อครับ 1รูเล็กๆๆ ตรงท้าวแขนท่อนหลัง
พอรื้อ ตรงบริเวณ นั้น ก็ ทำการ เอาของมีคม มากรีด พรม เพื่อเปิดพื้นที่

อาจจะต้อง มีการเชื่อม ตรงระหว่าง ฐานด้ามเบรกมือ กับตรงพื้นรถ นิดหน่อย เพือให้มันแข็งแรง

ลองดูนะครับผมว่า มันแทบจะไม่มีอะไรเลย
แต่ผมก็ไม่เคยทำนะครับ 55555+

ถ้าคิดตามความเป็นจริงมันไม่น่าจะแพงครับ ลองหาดูๆๆ

ขอบคุณมากเลยครับพี่ สำหรับความรู้ดีๆ