• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครพอรู้วิธีเชื่อมพลาสติกแอร์โฟร์บ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefcm
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefcm

Member
Register
เข้าร่วม
10 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ของผมมันร้าวอะครับ เคยปะไปแล้วที 1 ไม่อยู่
ขับสัก 2-3 เดือนรอยเชื่อมก็ร้าวอีก
ใครพอรู้วิธีเชื่อมบ้างครับ (ผมปะด้วยวิธีกาวตราช้าง + อิพอกซี่+ทับด้วยซิลิโคน)

หรือใครมีบริจาคบ้างครับ 25de ป้ายเขียว หรือแอร์โฟร์รุ่นไหนก็ได้ที่พังแล้ว
ไม่สนใจสภาพ จะเอามาสวมเข้ากรองอากาศ เพราะใช้แก๊ส(ระบบดูด)ตลอดไม่ว่าสตาร์ทหรือวิ่ง

เพราะตอนนี้ส่วนผสมเพี้ยน บางทีจอดไฟแดงดับเฉยเลย

ไฟล์แนบ

71.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 197
    56.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 217
    54.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 209
    72.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 226
แก้ไขล่าสุด:

ไปให้ร้านเชื่อมพลาสติกซ่อมให้ครับ ประมาณร้านรับซ่อมกันชนคับ ไม่น่าเกิน 200 แต่คงต้องเอาที่พอกเก่าไว้ออกก่อนเอาไปซ่อมครับ

ถ้าคุณจะทำเองจริงๆๆๆ ก็
เจาะรูเล็กๆๆ แล้วเอาลวดมายึดไว่ก่อนครับ
แล้วตามด้วย กาวตราช้าง ครับ
พอหมาดๆๆ ก็เอาผ้าก๊อต มาพัน รอบๆๆรอย แล้วหยอด
กาวตราช้างอีกทีครับ
จบ .......อ๋อพ่นสีดำซะหน่อยนะครับ
รถเทพนะนั่น555:coolly-0028:

เข้าท่าดี ทาท่างจะแน่นตึบ
เมื่อ 2-3 วันก่อน ลองเอากาวตาช้างหยอด + ทิชชู เพื่อนบอกว่าแข็งแรงแน่นอน
ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาใด ๆ
ถ้าไม่อยู่เดี๋ยวลองวิธีข้างบน ไหน ๆ ก็พลีชีพไปแล้ว

ไฟเบอร์ปะเลยครับเหมือนซ่อมกันชนเลยครับ

อย่างที่ด้านบนตอบครับ ให้ร้านซ่อมพลาสติก ที่ซ่อมพวกกันชน (แต่งานเล็กๆอย่างงี้ต้องระวัง ไม่รู้เค้าจะทำให้หรือป่าว)ราคาไม่น่าเกิน 200 บาท เพราะผมเคยเอากันชน AC ของ BMW ไปทำ เเผลยาวเฟื้อยยยยย เเค่ 400 เอง

ซื้อมาลองทำเองก็ได้ครับไม่ยากหรอก
ทำตามขั้นตอนในเนตเลยครับ

ใช้น้ำยาเรซิ่งผสมใยแก้วคับทนกว่าให้ร้านทำไฟเบอร์ทำก็ได้หรือทำเองก็หาซื้อตามร้านที่ทำป้ายเรซิ่งคับ ร้านเครื่องเขียนน่าจะมี ซ่อมเรือ แท้งน้ำ หาดูคับ

ขอบคุณครับผม เดี๋ยวถ้าร้าวอีก..
เรซิ่นผสมใยแก้วท่าจะเวิร์ค.....ถ้ายังร้าวอีก เจอเจาะ..แน่ ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม