แนะนำน้ำมันเครื่องให้ทีคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31837
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31837

***Phu***
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
26 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะถ่ายน้ำมันเครื่อง เกียร์ พวงมาลัย ใช้ยี่ห้ออะไรดีคับ แนะนำร้านให้ทีอยู่แถวศรีปทุม หลักสี่ แล้วมีอะไรที่ต้องเปลี่ยน/ถ่ายอีกมัยครับพึ่งได้รถมายังไม่ได้เปลี่ยนถ่ายของเหลวเลย ขอบคุณมากคับ

เครื่องเดิมก็ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ เน้นถ่ายตามระยะก็ใช้ได้แล้วครับ เอาแบบเปลี่ยนทุก3พันโลก็ได้คครับ จะทำให้น้ำมันเครื่องมันสะอาดตลอดนะครับ
น้ำมันเกียร์ก็ทั่วๆไปครับ Dextron3 พวกนี้ใช้ได้หมดครับ ของเหลวต่างก็ตรวจเช็คตามระยะเท่านั้นพอครับ อย่าให้พร่อง ถ้าพร่องต้องดูว่ารั่วหรือป่าวครับเท่านั้นอง พวกน้ำมันเบรถ พาวเวอร์ น้ำหม้อน้ำตรวจดูบ่อยๆก็ดีนะครับพยายามมองเกจ์ความร้อนให้ติดเป็นนิสัยจะดีกว่าครับ เพราะพวกเครื่องเดิม Rb มันจะรั่วที่ทางน้ำบ่อยๆ เมื่ออายุมากๆแล้ว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม