ถ่ายน้ำมันเครื่อง ใช้ของอะไรดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31837
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31837

***Phu***
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
26 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะถ่ายน้ำมันเครื่อง เกียร์ พวงมาลัย ใช้ยี่ห้ออะไรดีคับ แนะนำร้านให้ทีอยู่แถวศรีปทุม หลักสี่ ขอบคุณคับ

อยากรู้ด้วยครับ พวกน้ำมันเกียร์ กับเฟืองท้ายอ่ะ ยี่ห้อไร
เปลี่ยนทุกกี่โล อ่ะ

up ไปแร้วไม่ตอบเค๊าว่ะ บักแชมป์

นั่นดิ วันสองวันแระ เห็นแล้วนึกถึงเค้าตอนพูดว่า " พะงาบ พะงาบ พะงาบ"
คล้ายๆกันกะ UP UP UP นะแหละ.......

ท่านอื่นไม่ทราบว่าเค้าใช้ ยี้ห้ออะไรกัน แต่ส่วนตัวผม เข้าปั๊ม ปตท. เลยครับ ตั้งแต่ น้ำมันเครื่องยันเฟืองท้ายเลยครับ ไม่เกิน 1500 นิ่งกริ๊บ เย็นเจี๊ยบ:biggrin: :biggrin:

ท่านอื่นไม่ทราบว่าเค้าใช้ ยี้ห้ออะไรกัน แต่ส่วนตัวผม เข้าปั๊ม ปตท. เลยครับ ตั้งแต่ น้ำมันเครื่องยันเฟืองท้ายเลยครับ ไม่เกิน 1500 นิ่งกริ๊บ เย็นเจี๊ยบ:biggrin: :biggrin:

อู้..ดีครับ ไม่แพงเนอะ ดิ๋วเอามั่ง

แต่...........เค้าแช่เย็นด้วยรึ

มรกต

ปตท ครับ

ป๋มใช้ Mobil เปลี่ยนทุก 5000 โล...
ล่าสุดพึ่งเปลี่ยนถ่ายเมื่ออาทิตย์ที่แล้วพร้อมน้ำมันเกียร์+เฟืองท้าย
ที่ค็อกพิทแถวบ้านอ่ะ..หมดไป 1400 บาทไทย...:smile:

จะถ่ายน้ำมันเครื่อง เกียร์ พวงมาลัย ใช้ยี่ห้ออะไรดีคับ แนะนำร้านให้ทีอยู่แถวศรีปทุม หลักสี่ ขอบคุณคับ

ผมใช่ mobil สังเคราะห์100% แถวศรีปทุมไปหาพี่บรรจบเลยครับ อู่อยู่แถวโรงเรียนสตรีวิทย์

ปตท เหมือนกันครับ แต่เฟืองท้าย ใช้ prolong

ผมถ่ายน้ำมันเครื่องบ่อยมากครับ
เกือบทุกวันเลย
อิอิ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม