เรื่องเบรคครับพี่น้อง.........

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31499
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31499

DOE.(รักคนอ่าน..555)
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปัญหาตอนนี้คือ พอกดเบรคแล้วมันหนีเท้ายังไงไม่รู้เหมือนมันกดไม่สุดอะครับ ต้องกดลึกกว่าเดิม เป็นตอนที่เดินเบาเท่านั้น
เวลารถติดแล้วไหล ตาม ๆ กันอะครับ กลัวเอาไม่อยู่ไปเสยตูดคันหน้าอะ...ซัดเร็ว ๆ พอกดลงไปไม่เป็นครับ เกิดที่อะไรช่วยบอกที

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ......... :biggrin:

ปล.เบรคเดิม 12v. น้ำมันเบรคก็มี ผ้ายังมี จานยังหนา
เคยลองกดเบรคดูเห็นหม้อลมเลื่อนมาข้างหน้าหน่อยหนึ่ง...ต้องติดค้ำหมอลมรึเปล่า....

อาการเหมือน ปั้มบนเริ่มรั่ว

แน่นๆบางครั้ง วืดๆบางครั้ง นานๆที หรือนานถี่ ก็แล้วแต่ สภาพแม่ปั้มบน

ถ้าหม้อลมรั่วจะแข็งๆ

ส่วนใส่ค้ำเนี่ย มันไม่เกี่ยวกันเลย รถแตนๆ ก็ขยับได้ทุกคันแหละ

ถ้าแม่ปั๊มบนรั่ว แก้ไขยังไงดีน้า..........

แท้งกิ้วมาก ๆ ครับ

1 ซื้อชุดซ่อม

2 ซื้อเชียงกง

ข้อ 2 ดีกว่า ทนกว่า ชุดซ่อมบ้านเรา ห่วย

หม้อลมเบครก็มีส่วนนะ

ผมเคยเป็นแต่หม้ออาการไม่มาก ซ่อมปั๊มบนก็ใช้ได้

เบรคไม่หาย

ขอบคุณน้าแมก น้าเชดมาก ๆ ครับ

ซิ่งๆ อย่างพี่โด น่าจะหา ชั้น ครึ่ง มาใส่น่ะ จะได้มั่นใจ ขึ้น:redface:

ใส่ยางใหม่มาซิ่งเลยสิท่า:biggrin:

ดูปั๊มแล้ว อย่าลืมดูน้ำมันเบรคมั่งเด้อ สายเสยด้วย

เปลี่ยนเบรค สกายไปเล๊ยย

สายอ่อนเบรค เปลี่ยนมั่งก็ดีนะ 10 กว่าปีแล้ว เส้นไม่กี่ 100

ล่าสุด เบริน์ยางเล่นซะ สายอ่อนเบรคหน้าแตกเลย 5555555

แล้วลายดอกยาง มีผลกับการเบรคปะ

พี่โดก็ล๊อค เบาะแน่นๆเดะ อย่าให้มันถอย แค่เนิ๊ยเบรคก็จะไม่หนีเท้าแว้วววว 5555

ซิ่งๆ อย่างพี่โด น่าจะหา ชั้น ครึ่ง มาใส่น่ะ จะได้มั่นใจ ขึ้น:redface:
เห็น
ด้วยอย่างแรงจ้า:smile:
ตอนผมเปลี่ยยนเครื่องของเก่าฝาปิดมันเกลียวรูดผมเลย
เปลื่ยนด้วย รู้สึกว่ามัน นุ่มๆนึบดีนะหรือมันไหม่ก่ามะรุ
ลองจิน้าพันนึงได้แต่มะรู้กรุงเทพเท่าไหล่
คุ้มนะ

ไฟล์แนบ

9.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 89

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม