• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องน้ำมันเครื่องสำหรับรถติด แก๊ส

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311260
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311260

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
29 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปัจจุบันใช้ตัว

PTT Performa semi synthetic 10w-40 API SM/CF (กึ่งสังเคราะห์) 4+1 ลิตร กระป๋องเทาป้ายสีน้ำเงิน

เห็นว่ามีตัวหนึ่งสำหรับ NGV LPG

PTT NGV,LPG API SM 10W-40 สำหรับรถใช้แก๊ส ปริมาณ 4 + 1 ลิตร

ราคาต่างกันไม่มาก ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมว่าใช้แบบที่ใช้กับ lpg น่าจะดีกว่านะครับ ราคาก็เท่ากันไม่ใช่เหรอครับ

ใช้ครับราคา เท่าครับใครมีประสบการณ์ ชี้แนะด้วยครับ

ไม่รู้สิ...ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยต่างนะครับ อาจมีผลทางใจบ้างเล็กน้อย
ใช้แก๊สเครื่องตัวนี้มาจะ 60,000 โลละ
สตารืทแก๊สตลอด วิ่งทุกวัน วันละอย่างต่ำ 120 กิโล
3 เดือนถ่ายที บางทีก็ 4 เดือน
สงสัยชินเลยไม่รู้ความแตกต่าง
แต่ถ้ารถเทอร์โบคงต้องเลือกของดีดีหน่อยนะครับ

ผมใช้ 25de เลยไม่ได้ซีเรียสเท่าไหร่

เครื่องผมใช้ 20โบ มีใครเคยลองบ้างครับ

ไม่รู้สิ...ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยต่างนะครับ อาจมีผลทางใจบ้างเล็กน้อย
ใช้แก๊สเครื่องตัวนี้มาจะ 60,000 โลละ
สตารืทแก๊สตลอด วิ่งทุกวัน วันละอย่างต่ำ 120 กิโล
3 เดือนถ่ายที บางทีก็ 4 เดือน
สงสัยชินเลยไม่รู้ความแตกต่าง
แต่ถ้ารถเทอร์โบคงต้องเลือกของดีดีหน่อยนะครับ

ผมใช้ 25de เลยไม่ได้ซีเรียสเท่าไหร่

เหมือนกันเลยครับ
ไม่ซีเรียสแต่ขอให้มี Brand หน่อยพอ