ไฟเมกา (Depo)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31683
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31683

"จูนไม่นิ่ง วิ่งจนพัง"
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะเปลี่ยนไฟหน้าเป็นสเป๊คเมกา(Depo) ไปถามมาคู่ละ 2,500
แต่ทำไมมันมีรูใส่หลอดไฟรูเดียว รูที่ใส่สปอร์ตไลท์มันปิดไว้
ถ้าจะใส่หลอดเหลืองต้องเจาะเอาหรอคับ
แล้วไปทำที่ไหนอะคับ

เจาะเอง หรือไม่ก็ไปจ้างร้านที่รับล้างโคมไฟหน้าเจาะให้ก็ได้

จะเปลี่ยนไฟหน้าเป็นสเป๊คเมกา(Depo) ไปถามมาคู่ละ 2,500
แต่ทำไมมันมีรูใส่หลอดไฟรูเดียว รูที่ใส่สปอร์ตไลท์มันปิดไว้
ถ้าจะใส่หลอดเหลืองต้องเจาะเอาหรอคับ
แล้วไปทำที่ไหนอะคับ

การเจาะมีสองแบบครับ

๑. เจาะแบบง่ายคือเจาะแล้วเอาหลอดไฟสีเหลื่องใส่ไปเลยอันนี้ไม่แพง แต่ต้องหา

ซื้อหลอดเหลืองก่อน

๒. เจาะแบบเอาของ ตัว ๑๒ หรือ ๒๔ โคมเหลืองใส่ อันนี้สามารถใช้หลอดทั่วๆได้เลย

เหมือนของเมกาทุกอย่าง ถอดเปลี่ยนได้ปกติ แต่ราคาสูงกว่าข้อ ๑.

ถ้าเจาะแล้วใส่หลอดh7 ได้ไม๊ (มีหลอดh7 สีเหลืองอยู่แล้ว)
แบบนี้ต้องเปลี่ยนขั้วสายไฟด้วยใช่ป่ะคับ

ค่าเจาะแปลงแพงไหมอะครับพี่ เชด

ถ้าเจาะแล้วใส่หลอดh7 ได้ไม๊ (มีหลอดh7 สีเหลืองอยู่แล้ว)
แบบนี้ต้องเปลี่ยนขั้วสายไฟด้วยใช่ป่ะคับ

h7 มันเป็นแบบไหนอะครับไม่เคยเห็น

ค่าเจาะแปลงแพงไหมอะครับพี่ เชด

ไม่ถูกมากไม่แพงมากหรอก แต่ต้องมีของมาครบ และรอได้นิดหน่อย

และที่สำคัญพร้อมยอมรับความเสียหายที่เกิดขึ้นด้วยถ้ามันเกิดขึ้น อิอิ

คนรับเจาะโคมเหลืองเนียน ๆ มาทั้งโคม
ชื่อพี่ตาลครับ 0846411844

ได้ความรู้อีกเรื่อง:redface:

พี่เชต ครับ เจ้าหลอดเหลือง นี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ

พี่เชต ครับ เจ้าหลอดเหลือง นี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ
ถ้าหลอดเหลืองก็คลองถมหรือร้านประดับยนต์
ทั่วไปอะคับ แต่คลองถมจะถูกหน่อย
ราคาก็มีตั้งแต่100-450แล้วแต่เกรด
ถ้าโคมเหลืองก็คือเอาไฟตัว12วาว
หรือ24วาวที่มีโคมเหลืองมาแกะออก
แล้วเอามาครอบอันนี้จะแจ่มกว่า

ถ้าหลอดเหลือง H3C เกรด A นี่ราคาเป็นพันเรยคับ...:boss:

ถ้าหลอดเหลืองก็คลองถมหรือร้านประดับยนต์
ทั่วไปอะคับ แต่คลองถมจะถูกหน่อย
ราคาก็มีตั้งแต่100-450แล้วแต่เกรด
ถ้าโคมเหลืองก็คือเอาไฟตัว12วาว
หรือ24วาวที่มีโคมเหลืองมาแกะออก
แล้วเอามาครอบอันนี้จะแจ่มกว่า

...................:cry: ..............

ถ้าเราเอาโคมไปเจาะ จำเป็นไม๊คับว่าเจาะแล้วต้องใส่หลอด H3c
ใส่หลอด H อื่นๆ ได้ไม๊คับ

ถ้าเราเอาโคมไปเจาะ จำเป็นไม๊คับว่าเจาะแล้วต้องใส่หลอด H3c
ใส่หลอด H อื่นๆ ได้ไม๊คับ

ได้หมดครับ แต่เราต้องมีขั้วหลอดมาด้วย

เพื่อเอามาแปลงใส่กับระบบเดิมของรถ

แล้วไอ้หลอดเหลืองนี่ราคาเท่าไหรหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม