• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปัญหาเกี่ยวกับไฟหรี่คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bird555
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bird555

Member
Register
เข้าร่วม
28 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไฟหรี่ผมมันติดๆดับขี่ตกหลุมก่ดับบางทีก่ออก ไฟหรี่ที่ดับนี้ดับทั้งไฟด้านหน้าและหลังคับ เราควนเช็คจุดไหนเป็นจุดแรกคับ หรือพี่มีข้อสังเกตุได้ไหมคับว่าเกิดจากอะไรคับ ไฟท้ายไม่ออกกลัวโดนเสยท้ายอ่ะคับ
1.ฟิวส์ไฟหรี่อยู่ส่วนไหนอันที่เท่าไหร่ของแผงฟิวคับ
2.ไฟหรี่มีรีเลย์ไหมคับแล้วอยู่ตรงไหนคับ
ขอบคุนคับ

ช่วยผมด้วยน่ะค้าบไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อนคับ

ลองดูที่ก้านสวิท ไปก่อนอะครับ ลองดูง่ายๆคือเวลาที่มันดับแล้วลองเคาะๆที่ก้านดูถ้าติดก็ ใช่เลยครับ ........ ที่เคยเจอมาครับ

ถ้าดับทั้งหน้าและหลัง ก็น่าจะเป็นทีก้านสวิทย์ละครับ ตามจั๊มบอกเลยครับ

ใช่จริงจริงคับพี่ ลองที่ก้านสวิตย์ลองปิดๆเปิดๆดู เดวออกเดวไม่ออก จะลองแกะดูก่อนคับ ขอบคุนคับ