• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามอีกนิดนะ..เกี่ยวกับแพหลังและเฟืองท้ายมาตอบให้หน่อยนะคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31903
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31903

เนเน่จัง`Cef@BangKaPi
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้..รถผมแพท้ายเฟืองท้ายเดิมทุกอย่าง..12vนะคับ..แม็กก็แค่4รูเดิมๆ ถ้าอยากจะได้เฟืองท้ายเต็ดมาใส่แทน..แต่ไม่เอาของSkyline..นะต้องทำไงบ้างอ่ะคับ..บอกทีนะ..ถ้าใส่สกายลายผมก็ต้องเปลี่ยนแม็กเป็น5รู..ใช่ไหม..ไม่มีเงินอ่าคับ

ถ้าอยากได้เฟืองท้าย เต็ด ก็แนะนำ ของ Skyline ล่ะครับ ถ้าชอบต้นแรงๆก็ 4.3ครับ
ส่วนแพท้ายกับดุม 4 รูใช้อันเดิมได้เลยครับไม่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไร ครับ เพราะเมื่อก่อนของผมก็เปลี่ยนแบบนี้ครับ
ราคาค่าเฟืองท้าย เต็ดก้น่าจะอยู่ ประมาณ 3000-3500 บาทครับ หาสภาพดีๆนะครับ
ใส่แล้วรับรองเห็นผลดีแน่นอนครับ
ปล.รอดูจากผู้รู้ท่านอื่นเพิ่มเติมก็ได้นะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ตกลงซ์อแค่เฟืองท้ายมา..แล้วเพลาข้างล่ะด้วยไหม..คับ R33.ใส่ได้มะงับ

ซื้อ เต็ดของพวกซิลเวียก็ได้ครับ หรือเฟืองท้ายlsd ที่เพลาข้างเป็น3แฉก6น๊อต ก็ได้

ถ้าหาลำบากไป ก็เฟืองท้ายสกาย บวกเพลาข้าง r32gts ใส่กับดุมเดิมของเซฟได้เลย

ตามข้างบนเลยครับผม

เฟืองท้าย R33 รู้สึกรูน่าจะไม่ตรงกับแพเดิมนะครับ