• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องกันชนอูม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ASAP
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ASAP

Member
Register
เข้าร่วม
9 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถไปโดนชนมาครับ หาักันชน OEM ไม่ได้ หาได้แต่ OEM25 SE นำมาใส่ได้เลยไหมครับ ต้องแปลงไหม ตัวไหนใหม่เก่ากว่ากัน ตามรูป หรือมีกันชนตัวไหนแนะนำบ้างครับ รถไม่มีโทโบ รบกวนด้วยครับ ชนมานานแล้วหาไม่ได้ซักที :coolly-0006:

ไฟล์แนบ

45.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 361
    43.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 204
    18.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 152
แก้ไขล่าสุด:

ท่านอื่นช่วยตอบที ครับผม

เรียงลำดับเก่า-ใหม่
รูปแรก กันชนช่องยาว อยู่ในตัว 24v ตามรูปมีต่อลิ้นล่างครับ (ปล.ลิ้นล่างค่อนข้างหายาก)
ถัดมาเป็นกันชนอูม อยู่ใน 24v เครื่อง RB25DE ตัวนี้ใหม่กว่าครับ

การนำมาใส่สามารถใส่ด้วยกันได้ทั้งสองแบบครับ เพียงแต่จะต้องแปลงเล็กน้อยหรือไม่ต้องแปลงขึ้นอยู่กับคานเหล็กกันชนหน้าครับ คือ
ถ้าที่มีอยู่เป็นคานเหล็กตัว 24v ธรรมดา จะนำกันชนอูมมาใส่ต้องเจาะรูด้านบน 3 รู แล้วรองแหวนด้านใต้เพื่อรับจุดยึดด้านบนคานเหล็ก
ถ้าเป็นคานเหล็กกันชนอูมใส่ได้เลยกับกันชนทั้ง 2 แบบ

หมายเหตุ..ว่าจะเลิกเข้ามาตอบแล้ว แต่ก็อดไม่ได้ถือว่าช่วยแบ่งปันความรู้กันไปล่ะกันครับ

แก้ไขล่าสุด:
อย่าเลิกเลยครับป๋า คนรุ่นใหม่จะได้มีความรู้

เรียงลำดับเก่า-ใหม่
รูปแรก กันชนช่องยาว อยู่ในตัว 24v ตามรูปมีต่อลิ้นล่างครับ (ปล.ลิ้นล่างค่อนข้างหายาก)
ถัดมาเป็นกันชนอูม อยู่ใน 24v เครื่อง RB25DE ตัวนี้ใหม่กว่าครับ

การนำมาใส่สามารถใส่ด้วยกันได้ทั้งสองแบบครับ เพียงแต่จะต้องแปลงเล็กน้อยหรือไม่ต้องแปลงขึ้นอยู่กับคานเหล็กกันชนหน้าครับ คือ
ถ้าที่มีอยู่เป็นคานเหล็กตัว 24v ธรรมดา จะนำกันชนอูมมาใส่ต้องเจาะรูด้านบน 3 รู แล้วรองแหวนด้านใต้เพื่อรับจุดยึดด้านบนคานเหล็ก
ถ้าเป็นคานเหล็กกันชนอูมใส่ได้เลยกับกันชนทั้ง 2 แบบ

หมายเหตุ..ว่าจะเลิกเข้ามาตอบแล้ว แต่ก็อดไม่ได้ถือว่าช่วยแบ่งปันความรู้กันไปล่ะกันครับ
:coolly-0027:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม