• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนสอบถามเรื่องเครื่องดับครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Sinnawat
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Sinnawat

Register
เข้าร่วม
11 เม.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องผมใช้แบบหัวฉีดนะครับ A32

ซึ่งตอนนี้มีอาการดับเวลาเพิ่งสตาร์ทรถแล้ววิ่งไปได้ซัก 1-2 นาที พอรถตัดเป็นแก๊สได้ซักแป๊ป แล้วรอบมันจะตกจนดับไปเลยครับ เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง แต่พักหลังนี่เป็นบ่อยมากเลยครับ

ซึ่งเมื่อเจออาการนี้เวลารอบตกผมก็จะเร่งเครื่อง คือเหยียบคันเร่งค้างไว้ (หนวกหูชาวบ้านมากๆ) ไว้ซักพัก แล้วค่อยๆ ปล่อยคันเร่งครับ รอดูว่ารอบปกติหรือยัง ถ้าทำเหมือนจะดับอีกก็เร่งขึ้นไปอีกครับ ทำอย่างงี้เรื่อยๆ จนกว่าจะใช้ได้ครับ

ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้เป็นที่อะไรหรอครับ เอาไปให้ช่างแก๊สจูนแล้วมันก็ไม่หายอะครับ (เวลาอยู่ที่ร้านปัญหามักจะไม่เกิดเสมอเลยครับ) พอเอาออกมาจากร้านได้วันต่อมาก็เป็นอีก

เห้ออ ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ รบกวนพี่ๆ นิดนึงนะครับ

ขอบคุณครับ:coolly-0041:

แนะนำอู่ช่างเจ๊กคับ ลองโทรปรึกษาแกได้คับส่วนใหญ่รถในคลับ FF Cefiro เค้าก็ไปติดแก๊สที่นี่แล้วบางที่ก้อติดที่อื่นยังมาแก้ที่นี่แล้วจบหลายคันแล้วคับพี่เค้าใจดีคับ 084-6787539

• กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทราบว่าอู่อยู่แถวไหนหรอครับ พอดีผมอยู่แถวรังสิตอ่ะครับ

เปลี่ยนแอรโฟรใหม่ น่าจะหาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม