• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปลี่ยนเกียร์ยาก เครื่องเดิม 12V. เกียร์ RB25 ?

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ oppz
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

oppz

Register
เข้าร่วม
22 พ.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
สวัสดีพี่ๆทุกท่านก่อนนะครับ พอดีผมมีปัญหามาสอบถามพี่ๆหน่อย

พอดีผมจะซื้อ CEF มือสอง อะคับ แล้วพอไปดูตัวรถมาแล้วทุกอย่างรับได้ แต่มันติดที่เรื่องเกียร์ อะคับ

เห็นพี่เขาบอกว่า เกียร์เดิมพัง เลยยก ของ RB 25 ใส่ แล้วตอนแรกไม่มีปัญหาอะไร ตอนหลังกล่อง(เกียร์)พัง

ตอนนี้เห็นเค้าบอกใส่กล่อง บิ๊ว อยู่ เกียร์มันเปลี่ยนยากมากคับโดยเฉพาะตอนออกตัว ต้องมีจังหวะยกคันเร่ง นิดนึงแล้วกดซ้ำ อะไรประมาณนี้

เหมือนรอบมันไป แต่ เกียร์ไม่เปลี่ยน แต่ถ้า ขับไปได้สักพักแล้วเหมือนได้จังหวะจะเปลี่ยนง่ายขึ้นนิดหน่อยอะคับ

เลยอยากจะสอบถามว่า

กรณี้ เปลี่ยนกล่องเกียร์ หรือ ยกเกียร์ ไปเลยดีกว่า

กรณี้อันไหนคุ้มกว่ากัน แพงมากมั้ยคับ กำลังดูความเหมาะสม

รถยังไม่ได้ซื้อนะคับ ถามเป็นความรู้ไว้ก่อน ขอบคุณพี่ๆ ทึกๆ ท่านมาก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม